Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น DVD-RW ไลท์หนัง.isoลงแผ่นได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น DVD-RW ไลท์หนัง.isoลงแผ่นได้ไหมครับ

ใช้แผ่น DVD-RW ไลท์หนังไฟล์ .iso ขนาด 4.31 GB

แผ่นในไดร์ฟเด้งออก แล้วมันขึ้นแบบนี้ตลอด ไม่ว่าจะใช้ความเร็วเท่าไหร่ พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ

ขอบคุณมากครับ...
    Last edited by PoxPox; 26 Mar 2009, 23:37:08.

ปกติก็ไร้ทได้ทุกอย่างละคับ ยกเว้นไฟล์ใหญ่เกินเท่านั้นแหละที่ไร้ทไม่ได้

Comment

ก่อนทำงานควรเตรียมสภาพเครื่องให้เหมาะสม เช็คดิสก์ ดีเฟล็กฮาร์ดดิสก์ เช็คเออเร่อด้วยError_Repair_Professional_v3.5 ถ้าทุกอย่างพร้อมสมบูรณ์โอกาสล้มเหลวจะน้อย
      เวลาทำงานกด Ctrl/Alt/Del เฝ้าดูการใช้ซีพียูกับแรมด้วย ว่าถูกใช้เกินกำลังหรือเปล่า
      ควรปิดโปรแกรมที่รันอยู่ด้วย ของผมเวลาเกิดการล้มเหลวส่วนมากเกิดจากระบายความร้อนไม่ทัน
      ต้องใช้พัดลมบ้านจ่อเอาไว้เลยถ้าลืมก็ FAIL อันนี้เป็นแนวทางสังเขปขึ้นอยู่กับสภาพแวดล้อมของแต่ละคน
      ต่อมาแจ๊คปลั๊กสายไฟต้องแน่นไม่หลวม ท่านลองตรวจเช็คดูน่าจะหาสาเหตุเจอครับ

Comment

ไลท์แผ่น DVD ปกติได้ครับ แต่ไลท์ DVD-RW ไม่ได้

Comment

เครื่อง DVD-RW ใช้ยี่ห้อไรรุ่นไหนคับ บางรุ่นมันเลือกแผ่น

Comment

เอ่อ ISO ที่ว่าเป็นของ CD หรือ DVD ที่จะไร้ท์ลง DVD ครับ ถ้า CD คงไม่ได้อะนะครับ ^ ^

Comment

ไม่ต้องเว่อร์ถึงขนาดใช้เเค่ 1x ก็ได้ครับ
              ใช้ 4x ไม่ผิดผลาดน้อยที่สุดเเล้ว

Comment

Originally posted by SantaCruz View Post
                เครื่อง DVD-RW ใช้ยี่ห้อไรรุ่นไหนคับ บางรุ่นมันเลือกแผ่น
                ใช้ ASUS DRW-2014L1 ครับ

เอ่อ ISO ที่ว่าเป็นของ CD หรือ DVD ที่จะไร้ท์ลง DVD ครับ ถ้า CD คงไม่ได้อะนะครับ ^ ^
                ไฟล์ DVD ขนาด 4.31 GB ครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นดูรึยังคับ หรือว่าเปลี่ยนไฟล์ที่จะไรท์รึยัง
                  อาจจะเป็นที่แผ่นก็ได้คับ princo คุณภาพไม่ค่อยดี แล้วแต่ดวง -*-

Comment

เห็นมีคนบอกว่า ถึงจะเร็วช้า ข้อมูลที่ได้ เหมือนกันคับ ไม่ต่างกัน แต่ถ้าไรท์ด้วยสปีดต่ำ ก็สามารถเอาไปอ่านกับไดรว์รุ่นเก่าได้ ถ้าไรท์ด้วยสปีดสูง ก็ต้องใช้กับไดรว์ใหม่ๆ คับ
                    คุณจขกท. ลองเปลี่ยนแผ่นหรือยังคับ

Comment

Originally posted by Penryn007 View Post
                      เห็นมีคนบอกว่า ถึงจะเร็วช้า ข้อมูลที่ได้ เหมือนกันคับ ไม่ต่างกัน แต่ถ้าไรท์ด้วยสปีดต่ำ ก็สามารถเอาไปอ่านกับไดรว์รุ่นเก่าได้ ถ้าไรท์ด้วยสปีดสูง ก็ต้องใช้กับไดรว์ใหม่ๆ คับ
                      คุณจขกท. ลองเปลี่ยนแผ่นหรือยังคับ
                      จะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับแผ่นด้วยนะคะ ถ้าแผ่นมีคุณภาพความเร็วไม่เกี่ยวคะ ลองหาแผ่นมียี่ห้อมาใช้ดุนะคะ

Comment

princo dvd-rw ไม่ถูกกะ asus นะ เครื่องผมใส่ไปยังมองไม่เห็นแผ่นเลย ซื้อมา ทิ้งหมด princo dvd-rw เนี่ย

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นหมดแล้วครับ ของ Princo DVD-RW ใช้ไม่ได้เลย แบบนี้คงต้องซื้อใหม่ (เสียเงินฟรี)

Comment

Working...
                          X