Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu fan fail or low speed เกิดจากอะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu fan fail or low speed เกิดจากอะไรคับ

เกิด จากอะไรครับ อยู่ดีๆ ก็เปน ครับ

ไม่มีใครทราบหรอครับ ตอนนี้ เครื่องผมเป็นอยู่ ลองเปลี่ยน PW แล้ว ไม่หายครับ ต้องทำการdisble cpu fan warning ไมงั้นจะเข้าwindow ไม่ได้ครับ ใครทราบช่วยบอกทีครับว่าต้องแก้ไข ยังไง

Comment

พัดลม รึ ไอ่ตัววัดรอบ พัดลม มีปัญหา รึเปล่า ?? รึว่า Bios เอ๋อเอง รึเปล่า ?? ลองๆ หา พัดลมตัวอื่น มาเปลี่ยนดูครับ ไม่ก็ Flash Bios ซะ สักอย่างเนี่ยล่ะ น่าจะหาย - - ไงๆก็รอท่านอื่นมาตอบนะครับ ^^"

Comment

ลองดูที่พัดลมว่าหมุนไหม
        ดูอุณหภูมิว่าสูงเกินไปไหม
        ถ้าไม่ disableมันไปเลย

Comment

Working...
        X