Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HDD ตัวไหน ลงวินโด ให้ใช้การได้เร็วดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ HDD ตัวไหน ลงวินโด ให้ใช้การได้เร็วดีครับ

ผมจะใช้ HDD ตัวไหน ลงวินโด ดีครับ ให้ได้การทำงานที่เร็ว

HDD 80g ต่อยุ่ที่ IDE 0

HDD 40G ต่อยุ่ที่ IDE 1

ตอนนี้ใช้ 80g ลงวินโดยุ่ แต่พอtestดูแล้ว 40g มันเร้วกว่าอะตามรูปอะ
    Attached Files

เอามา Benchmark อย่างงี้ผมดูไม่เป็นอ่ะ

แต่เป็นผมจะเลือกลูกที่ใหม่กว่า รอบแรงกว่า ประมานนั้น

Comment

ผมเห็น 40g รอบมันแรงกว่า ตอนแรกๆเอง สังเกตุแล้ว รอบมันจะ ลดลงเรื่อยๆ

แต่ 80g มันคงที่อะ เลยย ลังเลอะครับ เลยตัดสินใจ เอา80g เป็นไดร์c ลงวินโด ไป แล้ว เอา40g เป็นไดร์ d เก็บเพลงเก็บหนัง

Comment

เอาตัวหลังนั่นแหละครับ

Comment

ตัวหลังนีี้อันไหนอะครับ 40g หรอออครับ

เออแล้วอีกอย่าง พาวเวอรซัปฟาย ผม ซื้อ แบบที่ ขายถูกๆ 250บาท มาใช้อะ มันจะทำให้คอมช้าไหมอะครับมีผลไหม

Comment

จิงๆแล้วก็ต้องทำแบบ นั้นละ

80 วินโด้ 40 แบล๊กอัพ

แต่จิงๆแล้ว

ดูจาก ความจุฮาร์ดดิส แปลว่าไม่ได้ ลงโปรแกรม หรือเก็บอะไรเยอะมากมาย

แนะนำให้

30 วินโด้ 50 แบล๊กอัพ 40 แบล๊กอัพที่ไม่ค่อยสำคัญ

เพราะว่า มันเก่าแล้ว เอาไว้เก็บพวกไฟล์ที่ หายไปก็ไม่เป็นไรจะดีกว่า

แล้ว เอา 80 แบ่ง เก็บ สำคัญไว้ดีกว่าผมว่านะ

Comment

แบล๊กอัพ
              backup แบ๊คอัพ ครับเขียนแบบนี้

Comment

Working...
              X