Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ การต่อเม้าส์ 2 อัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ การต่อเม้าส์ 2 อัน

- อยากทราบว่าคอมพิวเตอร์ 1 ตัว สามารถต่อเม้าส์ 2 อัน แล้วทำงานได้ทั้ง 2 อัน แบบว่าให้มีพอยท์เตอร์ 2 อันเลย ได้รึเปล่าครับ
    - คำถามเดียวกับด้านบน แต่เป็นคีบอร์ด 2 อัน
    มีวิธีไหนที่จะทำได้บ้างครับ
    ใจมากครับ

-มี pointer อันเดียวครับเวลาใช้พร้มกันมันจะแย่งกันวิ่งไปมา
    -เหมือนกันกับเม้าอ่ะครับ

อยากรู้เหมือนกัน ว่าทำยังไงจะมี pointer มี2อัน
    รอผู้รู้มาตอบ

Comment

รอ....

Comment

อยากรู้ด้วยคน ใช้คีย์บอร์ด 2 เม้าส์ 2 อ่ะ....
        มี pointer 2 อัน เล่นมันทั้ง 2 มือ ท่าจะมัน 555+

Comment

จะทำไปทำไมเหรอ หรือว่า
          จะเล่น เกมออนไลน์ พร้อมกัน 2 ตัว
          2 หน้าจอ

ผมว่ามันไม่น่าจะมีวิธีที่มันทำได้หรอก

Comment

ไม่น่าจะทำได้อะครับ

ถ้าทำได้คนเล่นเกม VS. กันมันส์เลย

Comment

Originally posted by amppeter View Post
              จะทำไปทำไมเหรอ หรือว่า
              จะเล่น เกมออนไลน์ พร้อมกัน 2 ตัว
              2 หน้าจอ

ผมว่ามันไม่น่าจะมีวิธีที่มันทำได้หรอก
              ใกล้เคียงครับ แต่ว่าจะทำงานคนนึง เล่นเกมส์คนหนึ่งครับ

Comment

ลองดู สิครับ
                http://www.raymond.cc/blog/archives/...-one-computer/

Comment

ใช้ได้ บอกกันบ้างนะครับ

Comment

guru ท่านใดพอจะรู้บ้างครับ

Comment

เล่นเกมส์พวกหุ่นยนต์ท่าจะมันน่าดูเลยครับ

ผมเคยอ่านเจอในหนังสือครั้งนึง เป็นเมาส์ Cursor คู่ แต่มีเมาส์ตัวเดียว

แบบ เป็นเมาส์ แบบ Duo Core อ่ะครับ

Comment

พอยท์เตอร์ 2 อันพร้อมกัน ทำไม่ได้ครับ
                        กรณีที่ อีกคนอยากทำงาน อีกคนอยากเล่นเกม ใช้ Pc1 เครื่อง พร้อมกัน
                        มันมีอุปกรณ์ แชร์ (ที่ทำให้ PC 1 เครื่อง สามารถใช้งานได้พร้อมกันหลายๆ user แต่ละ User ก็มี คีย์บอร์ด เมาท์ จอ แยกไปเป็นของตัวเอง ) ขายครับ ลองค้นๆดูใน net มีเยอะแยะหลายรุ่น

Comment

อยากทราบเหมือนกันครับผม จะได้มีเครื่องเดียว 2 จอครับผม แล้วก็แยกกันเล่นครับ เผื่อว่าเปลี่ยนไปใช้ 4 หัวจะได้คุ้มๆ ครับผม

ปล. แต่ว่าเคยลองรันเกมสองเกมพร้อมกัน พวกเกม Online อ่าครับ ปรากฏว่าเล่นไม่ได้ครับผม เหมือนว่ามันเช็ค ตัว Process อ่าครับ ถ้าไม่งั้นเนี่ย เสร็จไปแล้วครับผม เครื่องเดียวเล่นสอง คน ต่อแค่ คีย์บอร์ดกับเมาส์ เพิ่ม

Comment

ใ่ช้ KVM Switch สิครับลงทุนหน่อยคุ้มค่า ผมเปิดเกมออนไล เล่นพร้อมกัน 4 ตัว 2 จอ

Comment

Working...
                            X