Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับฐานล็อก SINK CPU M3A หัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับฐานล็อก SINK CPU M3A หัก

ช่วยทีครับฐานล็อก SINK CPU M3A หัก
    ไอ้ตัวที่เป็นพลาสติกที่ล็อกน็อต 4 ตัวอะครับ
    ไปเดินหาที่ pantip วันก่อนไม่มี มีแต่ 478
    ไม่ทราบว่าหาซื้อที่ไหนได้บ้างอะครับ
    ถ้าไม่มีพอจะแนะนําซิ้งค์รุ่นไหนที่มีฐานล็อก CPU แถมมาด้วย
    ให้หน่อยได้มั้นครับเอารุ่นที่ประหยัดหน่อยนะครับพอดีงบจํากัดอะ
    ถามอีกข้อสายพัดลม cpu 4 เส้น กับ 3 เส้นมันใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ
    เพราะส่วนมากที่ขายกันมันมี 3 เส้น ส่วนที่มากับ X2 4800 มัน 4 เส้นอะ
    แล้วจะมีผลกระทบอะไรมั้ยครับ
    ขอบคุณทุกท่านครับ

พวกศูนย์ประกันน่าจะมีนะครับ
    หรือไม่ก็พวกร้าน TK Jedi Saveway พวกนี้ลองถามๆดูครับ

Comment

เคยซื้อที่ร้าน TK 150 บาท แต่2ปีมาแล้ว ไม่รู้จะมีอีกไหม

Comment

ผมก็เคยเจอมาครับ อยู่ ตจว หาซื้อไม่ได้เลยครับ ของผม เดือย มันหัก เลยเอา กาวตราช้างติดไว้

พอกาวแห้ง ก็ตัดเศษผ้าเล็กๆ มาปิดทับเดือยที่หัก เหมือน ปิด พลาสเตอร์ครับ แล้ว หยอด กาวตราช้างลงไปตามเนื้อผ้า

รอจนแห้งดีแล้ว (หลายๆช.ม.หน่อย) ก็หยอดอีกรอบครับ ทิ้งใว้1วัน เอา คิลิโคน มาทา เอามือ กดซิงค์บี้จนเข้ากัน

จนดูแนบแน่นแล้ว ก็ ค่อยๆ ล็อคซิงค์ครับ และมันก้ อยู่ครับ ใช้ชั่วคราวไปก่อน อิอิ

แต่ถ้า อยู่ใน กทม ได้ยินว่า ร้าน TK Jedi อย่างที่ ข้างบนว่า มีขายครับ

Comment

ของผมก้เคยหัก บอร์ดเดียวกันเลย หักได้ไงไม่รู้ใส่ในเคสอยู่ดีๆ วันดีคืนดีเปิดมาทำความสะอาด เห็นมันหักไปสะแล้ว เลยเอาจากอีกบอร์ดมาใส่ อิอิ

Comment

นี่จุดอ่อนที่สำคัญที่สุดของบอร์ดค่าย AMD หรือเปล่าครับ
            มักจะหักกันบ่อยๆง่ายๆ
            ขอถามน่ะครับ เพราะกำลังสนใจจะมาลองเล่น AMD ดูบ้าง
            แต่ก็ติดใจเกี่ยวกับปัญหาทำนองดังกล่าวนี่แหล่ะครับ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
              นี่จุดอ่อนที่สำคัญที่สุดของบอร์ดค่าย AMD หรือเปล่าครับ
              ขอถามน่ะครับ เพราะกำลังสนใจจะมาลองเล่น AMD ดูบ้าง
              แต่ก็ติดใจเกี่ยวกับปัญหาทำนองดังกล่าวนี่แหล่ะครับ
              ผมใช้ไม่เคยหักเลยครับ มันไม่หักง่ายอย่างที่คิดหรอกครับ

Comment

กำเวร !!!!!!

Comment

ไม่น่้า่จะหักง่ายนะครับ ถ้าใส่ลงพอดีๆ

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                    ไม่น่าจะหักง่ายหรอกครับ ผ่านมือผมมาืไม่รู้ต่อกี่ชุด ไม่มีหักซักชุด แต่ถ้ากลัวหักจริงๆแนะนำใช้ Intelต่อไปแหระดีแล้วครับ เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่า อิ อิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ แต่ผมก็ใช่ว่าจะใส่ไม่เข้าล็อกหรือใส่ไม่เป็นนะครับ เพราะเช็คทุกครั้ง แต่ที่มันหักคัดว่าพลาสติกที่ทํามันเปราะมากกว่า A8N-E ตัวเก่าใช้ตั้งนานไม่เป็น ฐานล็อกหักอันเดียวไม่พอ พัดลมซิ้งค์ชิ่งไปโดนอะไรไม่รู้หักอีก 1 ใบ เพราะตอนหักซิ้งค์มันจะดีดออกอะ เซ็งเลย

Comment

อันนี้ถือว่าโชคไม่ดีไปครับ เดินหาดูตามร้าน TK น่าจะมีขายครับ

Comment

บางคน หยอดซิลิโคน ปั๊บ เอาซิงค์วางลงไป แล้ว กด ฝืนล็อกเลย ซิลิโคน มันเป็นก้อนๆ ไม่ได้เหลือเป็นน้ำ

มันก็จะ เพิ่ม ระยะ***ง ทำให้ เดือย ต้องรับ ภาระ ของการ บี้ ก้อนซิลิโคน มันก็เลยหัก (พบได้บ่อยๆ เวลา

ให้ร้านช่วยประกอบให้ทีละหลายๆเครื่อง และไปให้ประกอบตอนใกล้ๆจะปิดร้านครับ)

Comment

Working...
                          X