Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีได้เร้าเตอร์มาใหม่ ของเก่าเก็บไว้ทำไรอ่ะ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีได้เร้าเตอร์มาใหม่ ของเก่าเก็บไว้ทำไรอ่ะ ?

แบบว่า ซื้อเร้าเตอร์ ของ TP-Link มาใหม่ อิอิ

แล้วมันมี โมเด็ม เหลืออยู่ 2 ตัวง่ะ
    1.Billion ของทรู
    2.Huawei ของแม็กเน็ต

ผมคงไม่ต้องใช้มันแล้วอ่ะ แล้วขายได้ป่ะ 2ตัวนี้ ถ้าขายแล้วจะมีปัญหากับทาง 2 บริษัทนี้ป่ะคับ - -

ถามเอาชัวอ่าครับ หึหึ

ปล.ถ้าขายจะได้สักกี่ตังคับ

เก็บไว้ใช้ยามตัวหลักเสียดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
      เก็บไว้ใช้ยามตัวหลักเสียดีกว่าครับ

เคยซื้อยี่ห้ออื่นมา ใช้ 3 วัน มีปัญหา ส่งเครม ระหว่างรอ

โชคดีที่มี Billion เก็บเอาไว้อยู่

Comment

ของทรูมันใช้ร่วมกะแมกเน็ตไม่ได้อ่ะดิ (รึเปล่า)

Comment

เร้าเตอร์มันไม่เกี่ยวกับค่ายเน็ทครับ - -

คุณแค่ลง Driver ให้ถูกรุ่นก็พอ
          แล้วไปตั้งค่า login จากในเร้าเตอร์เอา
          โดยทัวไป พิมพ์ 192.168.1.1 หรือ 192.168.0.1
          ตรงช่อง Address ของ Browser แล้วกด Enter ใส่ user/pass ของ Router เข้าไปตั้งค่า

พวกโปรแกรมที่ Install Router อัตโนมัติ ของค่ายต่างๆ มันก็แค่ ไปเซ็ทค่า login เข้า DSN
          ของ Server ตัวเอง แค่นั้นแหละครับ

เพียงแต่คุณต้องรู้ว่า username / password และ DNS IP ของค่ายเน็ทนั้น คืออะไร
          Last edited by zicmaxx; 27 Mar 2009, 15:43:17.

Comment

คับผม

Comment

เป็นผมจะเก็บไว้
              กันตัวที่ใช้งานอยู่เสีย 555

Comment

เก็บไว้ดีกว่า

ใช้ได้ด้วยกันทุกค่าย
                เพียงเสียบสายแลน แล้วเอาค่าGateway ที่เครื่องเรารับได้ ไปเข้าทางIE (ปกติคือ 192.168.1.1)
                เข้าไปแล้ว ไปตั้งค่าใหม่ ที่สำคัญๆคือ VPI/VCI User และ Pass ที่เราใช้ต่อเน็ต

ค่า GW DNS ปล่อยเป็น0.0.0.0 ไว้งั้นแหละ เราเตอร์มันไปเอามาเองแหละ
                แผ่นไดร์เวอณ์ ปล่อยมันไว้งั้นแหละ ผมชอบตั้งใช้Web UI แบบนี้ เร็วกว่า

Comment

Working...
                X