Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการติดพัดลมในเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการติดพัดลมในเคส

ผมกะจะติดพัดลม 12cm ทั้งหน้าหลังเอาตัวที่เหมือนกันครับ
    แล้วด้านข้างเคสมีช่องให้ใส่อีก 8cm คับตำแหน่งอยู่ตรงCPU ด้านข้างนี่ควรดูดออก หรือเป่าเข้าดีคับ
    ขอคำแนะนำหน่อยคับขอบคุณคับ

Originally posted by NoName142 View Post
    ผมกะจะติดพัดลม 12cm ทั้งหน้าหลังเอาตัวที่เหมือนกันครับ
    แล้วด้านข้างเคสมีช่องให้ใส่อีก 8cm คับตำแหน่งอยู่ตรงCPU ด้านข้างนี่ควรดูดออก หรือเป่าเข้าดีคับ
    ขอคำแนะนำหน่อยคับขอบคุณคับ
    ของผมเป่าเข้าอะครับผมว่ามันเย็นดี มีฝุ่นหน่อยไมเป็นไรครับผมเป็นคนทำความสะอาดบ่อยๆ

Comment

ผมว่าดูดออกดีกว่านะ เพราะลมจะไปตีกันกับพัดลม cpu รึป่าว หรือทดลองดูทั้ง2แบบก็ได้ครับ ลองวัดอุณหภูมิดูว่าแบบไหนดีกว่าก็เอาแบบนั้น

Comment

เป่าเข้าครับ

Comment

ลองดูท่าน ถ้าจะเอาเข้า ใส่กรองให้พัดลม ก็จะลดฝุ่นอ่ะครับ

Comment

Originally posted by kairo1470 View Post
            ผมว่าดูดออกดีกว่านะ เพราะลมจะไปตีกันกับพัดลม cpu รึป่าว หรือทดลองดูทั้ง2แบบก็ได้ครับ ลองวัดอุณหภูมิดูว่าแบบไหนดีกว่าก็เอาแบบนั้น
            Originally posted by Nero Angel View Post
            เป่าเข้าครับ
            Originally posted by me4u View Post
            ลองดูท่าน ถ้าจะเอาเข้า ใส่กรองให้พัดลม ก็จะลดฝุ่นอ่ะครับ
            ขอบคุนมากๆเลยคับสำหรับทุกคับตอบ ไว้เดี๋ยวผมจะลองดู

Comment

ด้านข้างเป่าเข้าครับดึงลมจากด้านนอกเข้าไปช่วยระบายความร้อน แล้วเป่าออกหลังเคส

Comment

Originally posted by ManGoTEAM View Post
                ด้านข้างเป่าเข้าครับดึงลมจากด้านนอกเข้าไปช่วยระบายความร้อน แล้วเป่าออกหลังเคส
                คับ ขอบคุนมากคับ

Comment

ผมจะเป่าออกครับ

เป่าเข้าแล้ว ฝุ่นเยอะ

ยิ่งตอนนี้หน้าร้อน เป่าลมร้อนเข้าไปคงเดือด

^^

Comment

ของเรา ด้านเข้า ข้างกะหลังออก
                    ----------------------------
                    มีคนเคยบอกว่า ลมจะเข้าเร็วแค่ไหนอยู่ที่ลมที่ออกมากแค่นั้น

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                      ของเรา ด้านเข้า ข้างกะหลังออก
                      ----------------------------
                      มีคนเคยบอกว่า ลมจะเข้าเร็วแค่ไหนอยู่ที่ลมที่ออกมากแค่นั้น
                      +1 ของผมตามนี้

Comment

ของผมด้านหน้าดูดเข้า ด้านข้างกับข้างหลังเป่าออกครับ

Comment

.

Comment

ู^
                            ^
                            ^

ตามข้างบน

Comment

Working...
                            X