Announcement

Collapse
No announcement yet.

ReVieW Lcd Dell DELL ULTRASHARP 2208WFP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ReVieW Lcd Dell DELL ULTRASHARP 2208WFP

อันนี้เป็น ครั้งแรกของผมที่ ทำ Review นะครับ สงสัย ช่วงนี้ว่างจัด อิอิ

เข้าเรื่องเลยล่ะกัน
    ผมจัดทำ ReView เพื่อประกอบการตัดสินใจ ของทุกๆท่านนะครับ

เริ่มจากอยู่ในกล่องเลยนะครับ

ของเพิ่งมา สดๆร้อนๆ เลยครับ ส่งจาก...ศูนย์ มาถึงมือผม

เปิดบริสุทธฺ์ โดยมือผมเอง
    ของที่ อยู่ในกล่อง
    1. จอ 2208wfp
    2. ฐานจอ
    3. สายDVI
    4. สายVGA
    5. สายไฟหัวแบบปลั๊ก มาเล

อันนี้ป็น ขาตั้ง ดูแข็งแรงและมาตรฐานดีครับ

การติดตั้ง จอ ง่ายนิดเดียวครับ ใส่แล้วกด ก็เสร็จเรียบร้อย

เรามาดูข้างหลัง กัน ข้าง ในช่องใส่ฐาน จอ มีบอกรุ่น ด้วยครับ

เรามาดูข้างล่างกัน มีพอร์ต USB พ่วงมาด้วยครับ
    Last edited by blackdark5; 27 Mar 2009, 13:08:45.

ประกอบเสร็จแล้ว ครับ โดยความละเอียดที่เหมาะสมที่สุด 1680*1050 ครับ

ข้างหลังก็ ดูหรูหรา ตามฉบับ dell ด้านข้างมีให้เสียบ USB อีก สองพอร์ต

Dell ULTRASHARP ปรับจอเป็น แนวตั้งได้

การใช้งาน เนื่องจากผมตอนนี้ไม่มี PC การ์ดจอ แจ่มๆมาทดสอบ ในรูป ต่อเข้ากับ LAPTOP ครับผม

สรุป จากการทดสอบคร่าว ต่อจาก LAPTOP
    ปรับความละเอียด ที่ 1680*1050 ภาพที่ได้ สีสดชัดแจ่ว ตัวหนังสี ชัดเจนไม่มีเบลื่อครับ

ในราคา .... ไปดูเองที่ ห้อง ซื้อ-ขายครับ
    หุหุ หุหุ
    Last edited by blackdark5; 27 Mar 2009, 13:33:30.

Comment

สวยงามครับ

Comment

ราคาเด็ด แรง

แต่ของ ช่วยรีวิว ละเอียดกว่านี้ทีครับ

กำลังเล็งจอใหม่อีกตัว

Comment

ผมไม่เก่งเท่าไรครับ ขออภัย

Comment

Working...
          X