Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์เกรียนต่อกับกิ๊กกาบ๊วย EX58-UD5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์เกรียนต่อกับกิ๊กกาบ๊วย EX58-UD5

SYSTEM

CPU I7-920
    Sink CPU Ultra 120 Extreme Dual Fan
    MB Gigabyte EX58-UD5 Bios F5
    Ram OCZ Gold 3X2GB@1600 CL8
    VGA ASUS ENGTX295 182.08
    HDD WD 320AAKS
    PSU Tagan BZ800

เปิดแอร์ อุณหภูมิห้อง 25 โดยประมาณ

หัวข้อการทดสอบ

Super Pi
    Super Pi 1MX8@4.2 GHZ (200X21) ผ่าน
    Super Pi 32MX8@4.1 GHZ (195X21) ผ่าน
    Super Pi 32MX4@4.2 GHZ (200X21) ผ่าน
    Super Pi 32MX8@4.2 GHZ (200X21) ไม่ผ่าน
    ตายที่ Loop 22 - 23 สองครั้ง ซึ่งอาจจะเพราะผมควบคุมอณหภูมไม่อยู่ Real Temp แตะ 83 - 84 แปปนึงแล้วก็ดับเลย

3D Test
    Aquamark03 @4.2 ผ่าน
    3DMark06 @4.2 ผ่าน

เรียนเชิญชมปลาตู้ครับ

ขอบคุณครับ ^^

Validation

http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=534690

Comment

ซื้อ 920 ต่อลุง 5000 ครับ

Comment

UT 120EX ลองเปลี่ยนทิศทางติดตั้งซิงก์ดูครับท่าน อาจจะทำให้เย็นลงได้ อันนี้เจอมากับซีพียู 2 ตัว ติดซิงก์ผิดด้านร้อนดับแล๊ปเลย แบบว่าซิงก์มันค้ำกับกระดองซีพียูตัว i7 นี่ ตรงกลางแอ่นลงแล้วซิงก์จะค้ำที่ขอบซีพียู ตรงกลางไม่แนบเลยทำให้ไม่เย็นมาก ลองดูนะครับอาจจะช่วยได้

Comment

แรงขิงๆ

Comment

แรงงชะมัด
            เง้อเกิดกิเลส - *-

Comment

5500 ครับ

Comment

แรงขิงๆๆๆๆๆๆๆ

ตู้ปลา 300K ว้าว

Comment

คะแนน cpu 3d06 เต็มติ่งเลยคับ ^^

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    ซื้อ 920 ต่อลุง 5000 ครับ
                    เง้อออ

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                    UT 120EX ลองเปลี่ยนทิศทางติดตั้งซิงก์ดูครับท่าน อาจจะทำให้เย็นลงได้ อันนี้เจอมากับซีพียู 2 ตัว ติดซิงก์ผิดด้านร้อนดับแล๊ปเลย แบบว่าซิงก์มันค้ำกับกระดองซีพียูตัว i7 นี่ ตรงกลางแอ่นลงแล้วซิงก์จะค้ำที่ขอบซีพียู ตรงกลางไม่แนบเลยทำให้ไม่เย็นมาก ลองดูนะครับอาจจะช่วยได้
                    ขอบคุณมากคับท่านซอล ผมจะนำไปลองดูอีกมีครับ เพื่อ SPI 8 หัว

Originally posted by u_jang44 View Post
                    แรงงชะมัด
                    เง้อเกิดกิเลส - *-
                    ซื้อเลยครับท่านแรงขิงๆ

Originally posted by wikorn View Post
                    5500 ครับ
                    กำ ท่านวิกรนี่ก็เป้นไปกะเค้าด้วย

Originally posted by converseboy View Post
                    แรงขิงๆๆๆๆๆๆๆ

ตู้ปลา 300K ว้าว
                    มี I7 920 + 295 ตู้ปลาแตก 300K ทุกคนครับ ไม่ยากเลย

Originally posted by hugnoi View Post
                    คะแนน cpu 3d06 เต็มติ่งเลยคับ ^^
                    เวลามีน้อย เข็นได้แค่นี้ครับท่าน

Comment

พัดลมตั้งโต๊ะเบอร์ 3 + แอร์ ซัก 20 องศา เอาสูตรนี้เป็นไงครับเฮีย เมียลุกมาด่าเพราะความหนาวไม่เกี่ยวนะ อิอิ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                        พัดลมตั้งโต๊ะเบอร์ 3 + แอร์ ซัก 20 องศา เอาสูตรนี้เป็นไงครับเฮีย เมียลุกมาด่าเพราะความหนาวไม่เกี่ยวนะ อิอิ
                        จะลองดูคับป๋า ถ้าเมียด่่าผมอ้างป๋านะ

Comment

แรงจริงๆ

Comment

ซิ้งค์ลมได้ขนาดนี้ต้องไม่ธรรมดาครับท่าน

Comment

ทิ้งน้องเป็ดแลวแอบไปมีกิ๊กใหม่ คนเจ้าชู้ แรงงงงงมากกก ตามไม่ทันแว้ววว

Comment

Working...
                              X