Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นต้องอัพแรมเป็น2กิ๊กไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นต้องอัพแรมเป็น2กิ๊กไหม

ไว้เล่นแกมส์ C&C3 หรือเกมส์ที่จะออกปีนี้ ที่รอก็ Brother in arm ภาคใหม่ แต่ตอนนี้ 1 กิ๊ก เล่นเดโมC&C3สบาย หรือมีความเห็นว่าอย่างไรกันบ้าง มาแนะนำกันหน่อย สเปคก็ลายเซ็นต์น่ะครับ

ถ้ามันไม่ใหวค่อยเปลี่ยน

หรือหาชิพเทพๆได้ในราคาถูกก็เปลี่ยน

งบ 5000 กว่าๆ ก็ซื้อ แรม 2GB ได้แล้ว

Comment

แรงแล้วนะนั้นหนะ แต่ถ้ามีงบ เพิ่มไว้ก็ไม่น่าเสียหายอะไร

Comment

ถ้าเล่น company of heroes ตามลายเซ็นต์ทั่น เปลี่ยนแรมเป็น 2GB เห็นผลครับ

เกมที่กินแรมเกิน 1GB ยังมีน้อย (บางเกมข้างกล่องเขียน 2GB อย่าง Neverwinter Night2 ลองเล่น 1GB เหลือๆ)

นี่ตารางการใช้แรมที่ต่างกันของ Company of Heroes

Comment

ดูตารางแล้วมันเห็นชัดดีนะครับ Ram ความละเอียดสูง ๆ แรมเยอะ มีผลจริง ๆ แฮะ

Comment

ส่วนใหญ่ผมเล่นที่ 1024x768 75 Hz. เอง LCD BenQ FP73G 17" มันได้ 1280x1024 60 Hz. แต่ไม่ได้ปรับ
            COH ตอนนี้เล่นได้สบายอยู่ ที่ 1280x1024 60 Hz.

Comment

แรม 2GB ก็ดีครับ ทุกวันนี้โปรแกรมส่วนใหญ่กินทรัพยากรระบบเยอะมากๆ ไม่เว้นกระทั่ง MS Office

Comment

1 g bus 1000 + คงอยู่มั้งคับ

Comment

แรมไม่ต้องไปเอา 8800 มาเล่นดีกว่า หุๆ

Comment

Originally posted by romeo View Post
                    แรมไม่ต้องไปเอา 8800 มาเล่นดีกว่า หุๆ
                    เอาแรมก่อนครับ การ์ดPCI-Eไงมันก็หามาใส่ได้ แต่ DDR1 เริ่มหายากแล้ว

Comment

ถ้าของเดิมใช้งานแล้วไม่ไหวค่อยเพิ่มดีกว่าครับ
                      -----------------------
                      ส่วน hero of company แรม 1 gb ก็เล่นไหวนี่ครับ ผมเล่นเต็มฉากเลยครับ จนจบก็เล่นได้นะครับโดยไม่ต้องเพิ่มแรม

Comment

Originally posted by guru View Post
                        ถ้าของเดิมใช้งานแล้วไม่ไหวค่อยเพิ่มดีกว่าครับ
                        -----------------------
                        ส่วน hero of company แรม 1 gb ก็เล่นไหวนี่ครับ ผมเล่นเต็มฉากเลยครับ จนจบก็เล่นได้นะครับโดยไม่ต้องเพิ่มแรม
                        ผมก็เล่นจบไปเมื่อปีที่แล้วล่ะครับ แต่อยากอัพแรมไว้รอเกมส์ออกใหม่ปีนี้น่ะครับ C&C3, Brother in Arms ... ที่รอเล่นอยู่ C&C3 เล่นเดโมก็เล่นสบายอยู่ครับ

Comment

Working...
                        X