ขอโพสไว้ในกระทู้เดียวกันนะครับ

คือว่าพอดีผมลงDriverของRouterในโน้ตบุ้คนะครับ ซึ่งDriverตัวนี้เอาไปลงกับXPได้ปกติแต่พอมาลงกับโน้ ตบุ้คซึ่งเป็นvistaมันดันขึ้นให้ผม reboot ตลอดเลย ซึ่งปกติมันจะต้องขึ้นแค่ตอนติดตั้งนะครับ แต่ตอนนี้พอผมกด reboot ไปแล้ว มันก็ดันขึ้นมาตอนเปิดเครื่องทุกครั้งแล้วก็ไดรเวอร์ ก็ยังไม่ได้ลงด้วยนะครับ ผมเลยอยากหาวิธีแก้หรือหาวิธีลบตัวที่จะให้ผมreboot เพื่อที่จะได้เอาตัวที่สนับสนุนvistaมาลงใหม่อ่ะครับ เพราะพอผมกดตัวที่สนับสนุนvistaมันดันขึ้นมาบอกว่าให้rebootเลย

อีกอย่างนึงนะครับ โน้ตบุ้คผมเวลาปิดเครื่องบ้างครั้งเครื่องมันไม่ยอมปิดอ่ะครับ คือแค่ปิดwindowแล้วจอก็ดำแล้วนะครับแต่ไฟที่เครื่อง ยังทำงานอยู่ อยากทราบว่าจะแก้ไขได้อย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

เครื่องเป็น Lenovo Y430 ครับ