Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD มันเป็นรอยนิ้วมืออ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ LCD มันเป็นรอยนิ้วมืออ่ะครับ

คือเซ็งจิตครับ

รอยนิ้วเต็มเลยแล้วขอวิธีทำความสะอาดกับเจ้ารอยนิ้วหน่อยคับ ย้ำว่า รอยนิ้วน่ะครับ

ผ้าสะอาดชุบน้ำแบบหมาดๆครับ เช็ดประจำ เช็ดเบาๆนะ

Comment

เคยเห็นก่อนที่ช่างเขาจะติดแผ่นกันเป็นรอยหน้าจอ Notebook เขาใช้เทปใสแปะแล้วก็ลอกออก

Comment

ผ้าไมโครไฟเบอร์ 3 m ครับ

Comment

ผ้าต้องสะอาดด้วยน้าาา
          เคยเอาผ้าไม่สะอาด ( ตอนนั้นผมคิดว่ามันสะอาด ) มาเช็ดกลายเป็นว่า รอยคราบมันๆจากเหงื่อหรือรอยนิ้วเลอะออกไปอีกซะงั้น >.<

อิอิ มีเรื่องมาเล่านิดนึงครับ
          ไม่เข้าใจว่าเพื่อนมาใช้คอมแล้วทำไมชอบเอานิ้วมาจิ้มๆจอ ให้เราดูนั่นดูนี้ เป็นรอยนิ้วเต็มเลย
          อยากจะบอกว่า ชี้เฉยไม่ต้องแตะหน้าจอก็รู้แล้วจ้า ว่าชี้ให้ดูตรงไหน - -. ( แต่ไม่บอกดีกว่า รักษาน้ำใจ ของแค่นี้เราเช็ดได้ )

Comment

พอกันเลย เวลาเรียกมาดูอะไรแปลก ๆในเฟอเวิดเมล์ แม่ผมก็ชอบเอานิ้วชี้จิ้มจอ (ออกเป็นคลื่น ๆเลย) 55+ 55555555+ ดัชนีนิ้วชี้ ระวังเจอดัชนีอ้อนชื้อจอไหม่

Comment

แบบนี้ ต้องกลับไปใช้ CTR แล้วให้แม่จิ้มไปครับ..ล้อเล่นนะ
              ผ้าชุดน้ำ มาดๆๆเช็ดเบาๆ เหมือน ลูบขาอ่อน เด็กๆอะๆๆ เอิ้กๆ..

Comment

Working...
              X