Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ MB OC แรงๆ มันส์สักตัวนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ MB OC แรงๆ มันส์สักตัวนะคับ

ตอนนี้ใช้ CPU E4500 (775) ใช้ซิงค์ CCF อยู่จะเอามา OC ตัวเดิมปรับอะไรไม่ได้เลย

"โอมๆๆ กระจกวิเศษ โปรดบอกข้าเถิด MB ตัวใด OC ลากได้ไกลโลด ในปฐพี"

ราคาไม่เกิน 2600 ให้คุ้มกับเงินที่จ่ายไปคับ

EDIT เพิ่มหน่อย อยากแนะนำพวก MB ยี่ห้อแปลกๆนะคับ เดียวผมจะเปลี่ยนของยากเคลมลำบากพวก DFI ตัดทิ้งเลย
    Last edited by blazht; 28 Mar 2009, 14:28:26.

อืมส์ 2xxx บาท นึกไม่ออก

Comment

GIGABYTE EP31-DS3L 2350 คุ้มสุดล่ะ

Comment

งบนี้ผมติดใจ P5KPL/1600 คับ 2300 สุดยอด

E4500 @2.65 ซิ้งเดิม ลงวินโดว 15 นาทีแจ่มมมมม 5555++

ปล. ไม่เคยลองเล่นบอร์ดค่ายอื่นเลย

Comment

เอ่อ....ผิดตั้งแต่CPuแล้วครับ E4xxx ลากบัสไม่ค่อยไกลนะครับ อยากเล่นบัสไกลๆ ใช้งานได้จริง หาE8400 ขึ้นไปมาเล่นดีกว่าครับ ได้E0 จะดีมาก

ต่อให้บอร์ดเทพสุดๆ เล่นกับE4xxx ก็ไม่รุ่งครับ

Comment

เน้น OC เลยน่ะคับ ผมเห็นรูปนึงเล่น E4500 กดไป 3 ร้อยกว่า เลยตัดใจไม่ได้คับ

จะเปลี่ยน CPU ก็ไม่คุ้ม เพิ่งซื้อมาเดือนหนึ่งปีก่อน

ช่วยเลือกรุ่นที่ OC ได้ดี ทีนะคับ

Comment

แรงๆ ไม่ต้องคิด DFI Dark P965 ครับราคาต่ำกว่านั้น

Comment

ep31 ทดสุด คาปาโซลิด ทั้งบอร์ด จ่ายไฟ4เฟสแท้ๆ ดันบัส 450+ สบายๆๆ

Comment

DFI DK P45 T2RS+

Comment

E4xxx กับMB EP31 ใช้อยู่ปัจจุบัน ลากไม่ค่อยไป

ก็เลยยังไม่เคยโดนเปิดซิงเลยครับ

Comment

GIGABYTE EP31-DS3L เลยครับ

ส่วนเรื่องเปลี่ยน CPU จะต้องดูว่ามันเหมาะสม หรือจำเป็นไหม ถ้ายังใช้ไม่คุ้มก็ไม่ต้องชื้อไหม่ครับ เงินทองมันหายาก

Comment

คงไม่จำเป็นสำหรับ CPU คับ กะว่า CPU เปลี่ยนเป็น i7 พร้อม MB ไปเลย
                        แต่ตอนนี้อยากได้ตัว OC ดีๆ ตัวที่แนะนำ EP31 รู้สึกมันไม่จำค่าใน BIOS นะใช้จะดีหรอคับ
                        พวก ASUS มีตัว OC แหล่มๆ มั่งมั้ยไม่ค่อยแนะนำกันเลย

ยังไงก็ขอความเห็นเพิ่มด้วยนะคับ

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                          DFI DK P45 T2RS+

เหอๆๆ เกิน งบเค้าครับ พี่

อีกอย่าง CPU ไม่เป้นใจด้วย

E5200 ยังพอว่า

Comment

DFI ทุกรุ่นครับ

Comment

ยังไม่มี OC แหล่ม ๆ ในใจ สักรุ่น เลยคับ

Comment

Working...
                              X