Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู psu ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู psu ให้ทีครับ

สเป็กเครื่องตามนี้ครับ

Phenom II 940 3.0 GHz
    ram OCZ Sli ready edition 6400 (1Gb/800*4)
    cpu cooling thermaltake DuOrb
    m/b LANPARTY DK 790GX-M2RS
    VGA asus eah4870x2 top CFx 2
    sound Creative X-fi titanium Pro
    HDD 2ลูกครับ
    และก็อุปกรณ์ตกแต่งในเคสเล็กน้อนครับ

Psu Tagan BZ 1300W 11500.-หรือ TT Toughpower1200W 9900.- ไม่รู้จะเอาอันไหนดีครับขอคำแนะนำครับที่สามรถรองรับสเป็กด้านบนได้ดีและคุ้มอะครับ

และมีอีกอย่างนึงครับขอแทรกนิดนึงคือ อยากทราบราคาเจ้าเคสตัวนี้อะครับ จะมาใส่กะข้างบนนี่แหละครับ silverstone raven rv01 ครับ

รบกวนผู้มีจิตรศรัทธาอันแรงกล้า ผู้ซึ่งมีบุญล้นเหลือหาที่เปรียบมิได้มาช่วยตอบ และให้คำแนะนำด้วยครับ สาธุ

TT โลด

ถ้ากลัวไฟไม่พอ ถอด 4870*2 มาให้ผมช่วยใช้ให้ก็ได้ ที่ห้องค่าไฟไม่่ค่อยเยอะ กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

รอชมของจริงครับ...

Comment

นี่ยังไม่ได้ซื้อเลยนะครับ กะว่าสอย4870x2 top มาตัวนึงก่อน แต่ซื้อpsuรอไว้ค่อยๆรวบรวมนะครับไม่เกินเดือนหน้าได้เห็นแน่ครับ มีงบมาเสริม50kแล้วครับแต่ยังไม่ซื้อรอดูไปพักนึงก่อนครับ

ปล.อยู่ศรีราชาของมันไม่ค่อยมาตามต้องการน่ะครับ
        Last edited by ~Palazzo~; 28 Mar 2009, 00:25:23.

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          TT โลด

ถ้ากลัวไฟไม่พอ ถอด 4870*2 มาให้ผมช่วยใช้ให้ก็ได้ ที่ห้องค่าไฟไม่่ค่อยเยอะ กรั่กๆๆๆๆๆๆๆ T^Tให้ไปมีหวังน้ำตาปริ้นครับเก็บตังมาปีกว่า5555+
          ตกลงที่บอกว่าTTโลดนี้มันพอรึปล่าวครับที่บอกผมว่า"ถ้ากลัวไฟไม่พอ" อะครับ

Comment

Originally posted by ~Palazzo~ View Post
            ตกลงที่บอกว่าTTโลดนี้มันพอรึปล่าวครับที่บอกผมว่า"ถ้ากลัวไฟไม่พอ" อะครับ
            TT ไำปโลด เหลือแบบไม่ต้องกังวล อิอิ

850w ยังเอาอยู่ง่ายๆเลย หุหุ

Comment

Originally posted by ~Palazzo~ View Post
              นี่ยังไม่ได้ซื้อเลยนะครับ กะว่าสอย4870x2 top มาตัวนึงก่อน แต่ซื้อpsuรอไว้ค่อยๆรวบรวมนะครับไม่เกินเดือนหน้าได้เห็นแน่ครับ มีงบมาเสริม50kแล้วครับแต่ยังไม่ซื้อรอดูไปพักนึงก่อนครับ

ปล.อยู่ศรีราชาของมันไม่ค่อยมาตามต้องการน่ะครับ
              ผมอยู่หลังอัสสัมคับ ท่านอยู่แถวไหนหว่า?? สั่งของจากร้าน comlink ที่ตึกคอมได้นะ (เค๊าสั่งตรงจาก tk คับ) ต้นเดือนผมว่าจะสั่ง TT850w อยู่สักตัว อิอิ

Comment

Originally posted by fordsupra View Post
                TT ไำปโลด เหลือแบบไม่ต้องกังวล อิอิ

850w ยังเอาอยู่ง่ายๆเลย หุหุ
                ขอบคุณมากครับงั้น
                ั้นผมเลือกเป็น TT toughtpower1200W ละกันครับ

Comment

จขกท.อยู่แถวไหนของศรีราชาหว่า?? อยากรู้ๆ หุหุ

Comment

ผมอยู่หลังอัสสัมเช่นกันครับเลยทางรถไฟไป เลยหมู่บ้านลัดดาเฮ้าไปหน่อยน่ะครับ

ส่วนเรื่องสั่งของนี่ก็น่าสนใจครับกะว่ารวมของไปประมานเดือนหน้าของคงครบน่ะครับ

เอาเป็นว่าเรื่องpsuนี่ผมได้ที่ซื้อละขอบคุณคุณfordsupraมากครับ คิดว่าตัวTT toughpower น่าจะได้สั่งกับร้านcomlink เช่นกันน่ะครับ (ได้ที่ซื้อละ ขอบคุณมากครับ)

Comment

แต่อาจจะซื้อไม่พร้อมพี่นะครับคือมันต้องซื้อหลายอย่างอะครับ

Comment

ผมอยู่หลังอัสสัมเช่นกันครับเลยทางรถไฟไป เลยหมู่บ้านลัดดาเฮ้าไปหน่อยน่ะครับ

ส่วนเรื่องสั่งของนี่ก็น่าสนใจครับกะว่ารวมของไปประมานเดือนหน้าของคงครบน่ะครับ

เอาเป็นว่าเรื่องpsuนี่ผมได้ที่ซื้อละขอบคุณคุณfordsupraมากครับ คิดว่าตัวTT toughpower น่าจะได้สั่งกับร้านcomlink เช่นกันน่ะครับ (ได้ที่ซื้อละ ขอบคุณมากครับ)
                        อ่อ งั้นอยู่คนละเส้นกัน ผมอยู่แถวๆจตุจักรคับ

ไม่เป็นไรคับ ช่วยๆกัน (พนักงาน comlink น่ารักดี อิอิ)

Comment

อยากเปลี่ยนจนของครบจังคอมเราตอนนี้ใช้ตัวเดิมตามนี้อะครับ
                          Phenom 9500 2.2 GHz
                          ram ocz sli ready edition 6400(1Gb/800*4)
                          vga en8500gt 512 Mb ตัวนี้ยังใช้รุ่นกะหร่องอยู่เลยไม่ซื้อใหม่จนกว่าจะได้4870x2ครับ
                          cpu cooling TT DuOrb
                          M/B M3A
                          psu delux dlp-34a 550W
                          sound x-fi titanium pro

เป็นไงครับสเป็คเดิมแตกต่างกะสเป็กที่จะซื้อใหม่ริบรับเลย เหอๆ
                          Last edited by ~Palazzo~; 28 Mar 2009, 01:50:49.

Comment

อิอิ ผมไม่สนพนักงานหรอกครับเพราะผมพึ่งขึ้น ม.4 เองครับ ตอนนี้ อิ อิ

Comment

ตอนนี้คิดเอาแต่เรื่องเรียนไว้ก่อน กับการแต่งคอมเป็นงานอดิเรกครับ

บอกตามตรงเลยครับเรื่องocนี่ผมมือใหม่จริงๆ ตอนแรกไม่เคยคิดเรื่องocเลยตอนนี้เริ่มมาสนใจมั่งอะครับเลยไม่ค่อยรู่เรื่องอะไรมากครับ
                              Last edited by ~Palazzo~; 28 Mar 2009, 01:48:30.

Comment

Working...
                              X