Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีค้าบ ออนเอ้ม/เล่นเกม แต่เน้ตเข้าไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีค้าบ ออนเอ้ม/เล่นเกม แต่เน้ตเข้าไม่ได้

ใช้ wireless เล่น 3 เครื่องอะครับ
    อีก 2 เครื่องเข้าเน็ตได้ปกติเลย แต่เครื่องผม
    จาเข้าได้ซักปามาน 5 นาทีอะครับแล้วก้จะเน่าเลย
    มันจะขึ้นว่า the page cannot display the webpage
    ต้องกด Refresh เรื่อยๆอะคับ เข้ายากมาก แล้วก้จะเป้น
    ตลอด เข้าเน็ตไม่ได้เลยครับ
    ปล.MSN โหลดบิท lineage ก้เล่นได้ตามปกติอะคับO
    เปนที่อะไรแล้วต้องแก้ยังไงบ้างรบกวนช่วยหน่อยนะคับบ

เน่ามากกกกกกกกกกก
    ขอบคุนมากกครับ

ถ้าคุณเล่น MSN หรือว่า เล่นเกมส์ linage ไม่เป็นหรอ อันนั้น งง แล้ว หละ หุหุ

Comment

ครับ

คือมันออนเอ้มได้
      เข้า Lineage2 ได้
      แต่อย่าง Audition ที่มันต้องผ่าน Internet Explorer มันจะเข้าไม่ได้อะคับ
      Bitcometโหลดได้ปกติ แต่เน้ตเข้าไม่ได้ครับ เน่ามาก
      ต้องRefreshเป็น10รอบจะเข้าได้ซักหน้านึง

แต่ถ้าตอนพึ่งเปิดหรือRestartเครื่องจะเล่นได้ลื่นๆซัก5นาที

ผุ้รุช่วยทีนะคับบบ

Comment

อีก 2 เครื่องไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
        เข้าได้ปกติ

.. . กลุ้มม มม

ช่วยทีนะค้าบบ บ
        ขอบคุนมากกกกกกกกคับ

Comment

Mozilla Firefox ก้เข้าไม่ได้ครับ

Comment

ช่วยทีนะค้าบบบบบบบบบบ

ใครรุบอกที

Comment

+++++++++

Comment

เคยเป็นแต่ โหลดบิทได้ปกติเข้าเวปไม่ได้ - -

Comment

แล้วแก้ยังไงอ่าคับบ บบ

Comment

ใช้ router ของอะไรครับ?

Comment

งงไปเลยทีเดียว - -'

ลอง ปิดเปิด router ใหม่จะหายไม๊เนี่ย

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                        เคยเป็นแต่ โหลดบิทได้ปกติเข้าเวปไม่ได้ - -
                        เคยเป็นเหมือนกันครับ ลงวินโดวใหม่หายเลย
                        โหลดบิทได้ เข้าเว็บได้

Comment

ไวรัสครับผม

พอดีเพิ่งเป็นเหมือนกัน ไวรัสตัวนี้มันจะไปปิด service ที่ชื่อ computer browser ครับ

ถ้า service ตัวนี้ถูกปิดไป อาการคือ จะไม่สามารถเข้า web ผ่าน browser ใดๆได้เลย แต่ยังสามารถใช้ internet อย่างอื่นได้

เช่น msn , bit , remote desktop , telnet

ปิดสถานะการ แชไฟล์ของเครื่องที่มีอาการ

ส่วนตัวไวรัสแก้อย่างไง ผมไม่ทราบเพราะตอนติด พอดีเบื่อ xp เลยได้โอกาศลง vista มาใช้ อาการหายขาด

Comment

ขอบคุนมากคับบ

เดี๋ยวผมจาลองลงวินโดวไหม่ดุก่อนละกันนะคับ

แล้วจะมาบอกอาการอีกที

Comment

Originally posted by Mystery View Post
                              เคยเป็นเหมือนกันครับ ลงวินโดวใหม่หายเลย
                              โหลดบิทได้ เข้าเว็บได้
                              ไอ้น้องเวงผมมันชอบโหลด บอทนอก เลี้ยงไวรัสไว้เต็มเครื่องเลย

Comment

Working...
                              X