Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Sempron ดีพอที่จะตัดต่อ VDO ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Sempron ดีพอที่จะตัดต่อ VDO ได้ไหมครับ

ตอนนี้ใช้ Sempron 2500+ Socket 754 อยู่น่ะ ว่าจะลองตัดต่อ VDO อยู่พอดีเลย จ
    ะใช้งานด้านนี้ มันจะทำได้มั๊ยครับ แล้วดีรึป่าว

RAM 512 MB นะ

ถ้าแค่ลองตัดต่อ VDO ก็ใช้ได้ครับ สมัยผมหัดตัดต่อ VDO ใช้ เพนเทียม 233 MMX เอง
    ส่วนตอน Encode ถ้าใช้ Software ก็ไม่น่านานมาก เพราะ Athlon XP 2200 Ram 512 ตัวเก่าผมก็ใช้เวลายังไม่ถึงชั่วโมงเลยสำหรับการ Encode VDO ความยาว 2 ชั่วโมง

Comment

มีอยู่แล้วก็ลองดูซิครับ จะได้รู้

Comment

ได้ครับ อัดแรมอีกหน่อยก็สบายแล้ว
        ปล.OC นิดหน่อยพอหอมปากหอมคอก็แรงตับแตกครับ

Comment

ตับ แตก จริงๆ นะคับ พี่น้อง

Comment

ผมก็ว่าจะเอา Sempon ผมไปลองเล่น Adobe Premeir Pro เหมือนกันน่ะ

Comment

ตัดต่อขนาดใหนละครับ ผมencode หนังดีวีดีเข้ารหัสใหม่หมดเลย ใช้โปแกรม DVD Rebuilder ก็สี่ชั่วโมงอ่ะ sempron2800 คล็อกเป็นสองกิ๊กกว่าๆนะ แรมกิ๊กกะอีก ห้าร้อยสิบสอง..

อยู่ที่ตัวโปรแกรมด้วยละครับ ว่าจะเอาเนียนขนาดใหน

Comment

sempron 2200+ ผมเคยลองมาแล้วครับ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ ถ้าแปลงไฟล์แนะนำโปรแกรม canopus procoder ครับ งานจะเนียน

Comment

ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับว่า คุณจะยอมรับเวลาที่ใช้ในการคำนวณ ได้มากน้อยแค่ไหน
                  ลงโปรแกรมแล้วทดสอบ+จับเวลาครับ
                  หากพอใจก็ถือว่าดี
                  หากคุณไม่พอใจ อยากให้งานเสร็จเร็วกว่านี้ ใช้เวลาน้อยๆ ก็ต้องหาcpu ที่ดีกว่านี้

Comment

Ram+อีก512MBอ่ะจะดีถ้าทำDual Channalก็ทำไปเลยอ่ะ

Comment

ครับ ผมว่าก็ได้นะครับแต่ไม่ถึงกับดี ถ้าไงจะใช้เครื่องเก่าก็อัดแรมเพิ่มไปเป็น 1 GB ก็ได้ครับ

Comment

เพิ่มแรมนะครับ
                        ว่าแต่มีการ์ดจอฮ่ะเปล่าคับ

Comment

จะ CPU รุ่นเก่าแค่ไหนก็ทำได้ แต่ต้องยอมรับกับเวลาในการทำงานของมันนะ

Comment

อัดแรมไปครับ ใช้ได้อยู่ล่ะ

ที่จริงตัดหนังเนี่ย ถ้า Harddisk เร็ว จะเห็นผลชัดสุดเลยนะ

CPU มันจะเห็นชัดตอน Render อย่างเดียว

ว่าแล้วก็ Raid มันเลยสิคุณ 55+

Comment

ผมเคยใช้ Sempron2200+ ( ไม่ OC + RAM 512 MB ) ตัดต่อ วิดีโอเหมือนกันครับ ก็พอรับได้ครับ ทำงานได้

Comment

Working...
                              X