Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้เรื่องการต่อ2จอ เข้ามาบอกทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้เรื่องการต่อ2จอ เข้ามาบอกทีครับ

ต่อ2จอทำยังไงบ้างครับ คือว่าผมซื้อสายพ่วงมาแล้วครับ แต่พอต่อแล้ว มันเหมือนกันทั้ง 2 จอเลย มันไม่รวมกันเป็นจอเดียว ของผมวินXPนะครับ จอCRT ยังไงก็ช่วยบอกวิธีเซต ว่าเซตตรงไหนยังไงนะครับ เป็นไปได้ขอรูปด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ปรับใน driver งิ ใช้ ATI หรือ Gforce จะได้บอกถูก

Comment

Originally posted by mooh View Post
      ปรับใน driver งิ ใช้ ATI หรือ Gforce จะได้บอกถูก
      ของGeForceครับ

Comment

ใช้การ์ดรุ่นเดียวกันหรือเปล่า ของ Gforce มันจำกัดว่าต้องการ์ดรุ่นเดียวกันเร็วเท่าๆกัน ถ้าให้ดีก็ซื้อมันยี่ห้อเดียวกันเลย

ผมไม่ได้ตามข่าวด้านนี้มานานไม่รู้ว่าพัฒนาหรือยังน่ะ

Comment

Nvidia ก็ลองเลือก nView Display Setting >> เลือก Horizontal Span เลือกให้ตัว Primary display เป็นจอตัวที่อยู่ด้านซ้ายมือเรา ส่วน Secondary display เป็นตัวที่อยู่ด้านขวา แล้วก็ OK ไป

Comment

Working...
          X