Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการใช้งาน jab encounter หน่อยครับ เอเลี่ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการใช้งาน jab encounter หน่อยครับ เอเลี่ยน

ผมพึ่งได้ของมา พบว่า การหรี่เสียง การลดเสียงมันอยู่อุณหภูมิเราด้วยหรอครับ

บางครั้งผมหรีั่เสียงได้ เพิ่มเสียง บางครั้งมันไม่ได้ซะงั้น แต่ปุ่มไมไ่ด้เสียนะครับ

ทดลองโดยการ กดปุ่ม - กับ + พร้อมกันเสียงจะหยุดให้อัตโนมัติ ผมเลยถามเจ้าของเดิมเค้าบอกว่าไม่เห็นเป็นอะไร เค้าใช้กับ mp3 หรี่ลดเสียงได้เพิม่เสียงได้ปกติ เพื่อนเคยมีปัจหา เพิ่มเสียงลดเสียงได้ยากหรือไม่ครับ ใครใช้เอเลี่ยนรบกวนมาไขข้อกระจ่างหน่อยครับ

สรุปมันหรี่ลดเสียงยากขนาดนั้นเลยหรอครับหรืออะไรยังไง มือมีน้ำชุ่มเยอะก้อไม่ได้หรอครับ

รบกวนทีนะครับ

ผมเลย เอาไปยัดห้องแอร์ซะ เช็ดมืดให้แห้ง ก่อนหรี่ปุ่มเสียงลดเสียง ถึงจะได้ แม้ไม่แห้งนี่กดไม่ติดเลย แต่ขอถามมันยุ่งยากขนาดนี้เลยหรอครับหรือมีวิธีการใช้งานยังไงรบกวนช่วยสอนทีนะครับ หรือมีวิธีการเพิ่มลดเสียงยังไงครับ

เช่นมือต้อง แห้งสนิท พอดีผมมือมีเหงื่อเยอะ
    Last edited by punro937; 28 Mar 2009, 15:36:30.

Comment

ใช่เลย . . . เป็นเหมือนกัน ยังแก้ไม่หาย

คาดว่าเป็นทุกรุ่น เสียงก็เทพดี แต่ไม่รู้จะทำระบบสัมผัสทำไมให้ยุ่ง

Comment

Originally posted by bossincar View Post
        ใช่เลย . . . เป็นเหมือนกัน ยังแก้ไม่หาย

คาดว่าเป็นทุกรุ่น เสียงก็เทพดี แต่ไม่รู้จะทำระบบสัมผัสทำไมให้ยุ่ง

เสียงเทพยอมรับ แต่เวลายุ่งยากนิดหน่อยเวลาหรี่เสียง

ขอบคุณนะครับ

Comment

ใครแก้ได้ อย่าลืมบอกกันบ้างนะ

Comment

JAB?
            JBL Encounterซับเป็นยานอวกาศอะนะ
            ปุ่มปรับvolumeเป็นระบบสัมผัส
            อุณหภูเหงื่ออะไรไม่เกี่ยวทั้งนั้น
            เป็นเพราะไฟฟ้าสถิตใส่รองเท้าซะก็กดได้แล้ว

Comment

เค้าทำระบบสัมผัสก็ดีแล้วสมราคาดีกว่าแบบบิดปรับvolumeได้เที่ยงตรงดีถึงจะไม่เท่าแบบกดที่เป็นdigi
              ่แต่ถ้าใส่digiก็จะเป็นdesignไ่ม่ลงตัีวไปอีก
              คนทำเค้าคิดมาดีแล้วแหละเชื่อสิ

Comment

Originally posted by Lui View Post
                JAB?
                JBL Encounterซับเป็นยานอวกาศอะนะ
                อุณหภูเหงื่ออะไรไม่เกี่ยวทั้งนั้น
                เป็นเพราะไฟฟ้าสถิตใส่รองเท้าซะก็กดได้แล้ว
                ใช่เลย . . . หายแล้ว
                ขอบคุณมาก

จากเดิมเหยียบบนพื้นปาร์เก้ ติดมั่ง ไม่ติดมั่ง
                ก้าวไปยืนบนพรม เอื้อมมือมากด . . . ติดตลอด

ยังกะเล่นกล . .

ปล.แต่ยังชอบบิดๆ อ่ะครับ โดยเฉพาะถ้าปรับ เบส เทรเบิล ที่ด้านหน้าได้เลย สะดวกดี

Comment

มีกลซ้อนกลอีกนะ
                  กดสองปุ่มพร้อมกันจะเป็นmuteจะกดได้ตลอดลองไม่ว่าจะกรณีใดๆ
                  แต่ปรับvolumeไม่ได้ไม่เข้าใจเหมือนกัน

Comment

ถ้าจะแก้ให้หายเลยหาadaptorแบบเป็น3ขาเสียบก็ได้แต่บ้านต้องมีเบ้ารับ3ขาแท้(ไม่ใช่หลอก)
                    ที่เปิดมาเป็นเบ้ารับ3รูแต่ไม่มีสายกาวรูที่3มีไว้หลอกๆ

Comment

Originally posted by Lui View Post
                      ถ้าจะแก้ให้หายเลยหาadaptorแบบเป็น3ขาเสียบก็ได้แต่บ้านต้องมีเบ้ารับ3ขาแท้(ไม่ใช่หลอก)
                      ที่เปิดมาเป็นเบ้ารับ3รูแต่ไม่มีสายกาวรูที่3มีไว้หลอกๆ

บ้านผมสายกราวปลอม ปูพรมมันให้รอบเลยดีกว่า . .

ตั้งชมรมคนรัก JBL เลยดีมะ ไว้ตอบคำถาม ข้อสงสัย

Comment

JAB?

เฮ้ยหายแล้วจริงๆด้วย พระเจ้าช่วยกล้วยทอดขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Originally posted by bossincar View Post

ตั้งชมรมคนรัก JBL เลยดีมะ ไว้ตอบคำถาม ข้อสงสัย
                          ไม่เฉพาะJBLครับJamoก็เป็นไอปุ่มที่สัมผัสนี่เป็นหมดทุกอย่างไม่ว่าจะจอ เครื่องเสียงลำโพง วิทยุ สวิสช์ไฟ เป็นหมด
                          Last edited by Lui; 28 Mar 2009, 19:38:53.

Comment

บ้านผมสายกราวปลอม ปูพรมมันให้รอบเลยดีกว่า . .
                            รองเท้าsanrioดีกว่าครับง่ายกว่าkitty,charming,mashi,pochokoวางไว้รอบเลย

Comment

แต่แปลกนะผมลองกับcom5 ระบบสัมผัสไม่เป้นอะไรเลยเปิดปิดได้หมด

Comment

Working...
                              X