Announcement

Collapse
No announcement yet.

การทำงานระหว่าง Turion ธรรมดา กับ Turion x2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การทำงานระหว่าง Turion ธรรมดา กับ Turion x2

อยากถามท่านเซียนทั้งหลายว่า cpu ระหว่าง AMD Turion 2.2 G กับ Turion x2 1.66 G ถ้าเปรียบเทียบการทำงานทั่วไปที่ไม่ใช่งาน graphic หรือการทำงานหลายโปรแกรมร่วมกัน การเลือก cpu แบบไหนน่าจะคุ้ค่ากว่า และ cpu ตัวไหนตะทำงานเร็วกว่าในกรณีที่เราเปิดทำงานเพียงแค่โปรแกรมเดียว

AMD Turion 2.2 G

Comment

x2 ดีกว่าครับ

Comment

x2 จ๊า จากที่ลองผมบอกได้เลยว่าไม่มีทางที่คุณจะเปิดแค่โปรแกรมเดียวในการทำงาน X2 คือตัวเลือกที่ดีที่สุด ผมเคยลองเปิด โปรแกรม 5 ตัว อินราสCS โฟโต้CS ไฟล์เวิค8 ดรีม8 แฟลช8 แล้วทำงานด้วยสลับหน้าจอไปมา ไม่มีคำว่า ค้างรึ ช้า แรม 1G น่ะครับ
        ส่วนเรื่องควมเร็วCPU ผมว่าไม่ค่อยมีผลมากแล้วเดียวนี้เมื่อเทียบกับ CPU ที่มี 2 หัว

Comment

เหนด้วยคับ แค่ผมใช้ Ht ของ Intel ก้อยังแตกต่างเลย..

Comment

Working...
          X