Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมาส์ยอดนิยมเล่นเกมส์ FPS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมาส์ยอดนิยมเล่นเกมส์ FPS

อยากทราบว่าถ้าจะซื้อเมาส์ใหม่ไว้เล่นเกมส์แนว FPS

งบซัก 1500-1800 บาท นี่พอจะซื้อของอะไรได้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อย

มือเราค่อนข้างใหญ่(มั้ง) จำได้ว่า เคยจับเมาส์ของพี่คือ

Microsoft IntelliMouse Explorer 3.0 แบบนี้ถือว่ามือใหญ่หรือเปล่า ?

เพราะลองใช้ของ microsoft 3.0 แล้วพอดีมือเลยแหละ

แต่ปัจจุบันใช้ Logitech Wheel Mouse Optical รู้สึกว่ามันเล็กกว่ามือเรา

Logitech Wheel Mouse Optical

วานเซียนๆช่วยแนะนำหน่อย
    Last edited by Juventus; 28 Mar 2009, 18:56:38.

razer deathadder คำตอบสุดท้ายสำหรับผมครับ...

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
      razer deathadder คำตอบสุดท้ายสำหรับผมครับ...
      คิดๆอยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by Juventus View Post
        คิดๆอยู่เหมือนกัน
        ไม่ต้องคิดเเล้วครับ จัดเลย....

Comment

ผมใช้ dell laser เล่น COD4 ก็ยิงตายเหมือนกาน อิอิ เคยใช้เม้าส์แพงๆไม่กล้าคลิกแรง กลัวสึก

Comment

ราคาประมานเท่าไหร่ แบบกลางๆนะ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
              +1 ผมก็คนมือใหญ่ ตัวนี้ถนัดเลย

Comment

ถามนิสครับ พอดีผมใช้แต่ mouse ราคาไม่แพง อยากรู้ว่าของแพงต่างกันอย่างไรบ้าง มันsense ไวกว่าเหรอครับ

Comment

ใช้ Lachesis อยู่ครับ

Comment

ใช้ Microsoft Intelli Explorer 3.0 ครับ แต่ผมมือเล็กนะ ก็ยังจับถนัดอยู่ ใช้เล่น SF ได้แหล่มมากๆ ผมไม่ชอบพวก mouse DPI สูงๆ เพราะเล็งไม่โดนอะ ไวเกิน แต่อยากลอง Death Adder เหมือกัน

ผมว่ามือท่านก็ไม่น่าจะใหญ่มากนะ ถ้าใหญ่ต้องจับพวก Lachesis , Copperhead พอดีมือสิ ถึงจะว่าใหญ่ เพราะผมเคยไปลองจับแล้ว ไม่พอดีมืออย่างแรง T^T

Comment

L7-80 ของ OKER ครับ 250.- วันนี้ไปซื้อมาใช้ แหล่ม มาก ๆ

Comment

LX Gaming ของ OKER ครับ
                        ใช้ดี แต่ไม่สุด แต่ลื่นหลุด(ตกพื้น) ไม่เสียดาย
                        ตัวละประมาณ 300-500 บาท

Comment

สำหรับผมว่า A4Tech-750BF ก็สุดยอดและจับแล้วเข้ากับมือมากแต่มันจะมีแผ่นยางตรงที่วางนิ้วโป้งจับไปนานๆแล้วเหงือมันออกมันจะชื้นๆหน่อยเอาผ้าเช็ดๆก็หายละ ปุ่มข้างๆ 2 ปุ่มถ้าลงไดร์เวอร์ของมันปรับปุ่มได้ด้วยว่าจะแทนตัวใหนบนคีบอร์ด แล้ว DPI ก็ปรับได้ 600 800 1200 1600 2000 2500 กดตรงตัวเม้าเลย เป็น Laser ด้วย
                          ราคา 700 หรือ 750 นี่หละซื้อมานานแล้วชักลืม ผมใช้คู่กับแผ่นรองเม้าราคา 40 บาทที่แข็งๆอะครับ

หน้าตา

Originally posted by nanami View Post
                          ถามนิสครับ พอดีผมใช้แต่ mouse ราคาไม่แพง อยากรู้ว่าของแพงต่างกันอย่างไรบ้าง มันsense ไวกว่าเหรอครับ
                          เรื่องของ sense ผมไม่ตอบละกันเพราะก่อนมาใช้ตัวนี้ไปติดใจกับเม้าลูกกลิ้ง แต่ที่ว่าต่างคือปุ่มคลิ๊กจะกดได้นุ่มกว่า แล้วเวลาัจับมันจะ
                          เข้ากับมือเลย = =a จับแล้วติดใจ..
                          Last edited by SCREW; 30 Mar 2009, 02:40:45.

Comment

oker L7-15 ---- ตัว ปรกติ
                            oker L7-55 ---- ตัวใหญ่

ปรับ DPI 500 1000 2000

DPI มีประโยชน์ กับเกมส์ แนว FPS ยิ่ง มี DPI สูง ๆ ยิ่ง ดี

*******การปรับ DPI ให้ แม่นสำหรับเล่นเกมส์ FPS *******
                            1.เราปรับ DPI ที่ตัวเม้า ให้ เยอะที่สุด
                            2.แล้วเรามาลด ความเร็ว เม้า ในเกมส์ ตามความถนัดของเรา
                            เม้า จะแม่นยำกว่า แบบเม้าปรับ DPI ไม่ได้

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=6362880 <--- รูป + รายระเอียด

-*-*-*-*-*-
                            Last edited by Jiwa1820; 30 Mar 2009, 06:58:48.

Comment

death adder

Habu

Comment

Working...
                              X