overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 8 of 8

Thread: สาย SATA ทำพิษ ทำ Gigabyte 8800GT ผมเดี้ยง ช่วยหน่อยซิ

OverclockZone Member เฮงเฮง's Avatar
    ในซอยลาดพร้าว 101/โลตัส บางกะปิ

Default สาย SATA ทำพิษ ทำ Gigabyte 8800GT ผมเดี้ยง ช่วยหน่อยซิ

พอดี ผมถอยตัว Gigabyte 8800GT จากเว็บนี้
    เป็นของโชว์ หรืออะไรนี่แหล่ะ ของ scanner แต่ไม่มีประกันอ่ะ

รับมาจากคนในเว็บนี้ คนขายบอกเสียสามารถติดต่อกับเพื่อนเขาที่อยู่ใน scanner
    ซ่อมได้ แต่ตอนนี้มันเสียจริง ๆ แต่เขาไปเรียนต่อนอกแล้ว

ใครช่วยผมได้บ้าง ให้ค่าเหนื่อย เสียดายอ่ะ ของยังใหม่อยู่เลย

สาเหตุที่เดี้ยง

ประมาณเดือนก่อนได้ ดันไปเสียบฮาร์ดดิสก์ แล้วสาย SATA มันไปขวางทางหมุนของพัดลม
    การ์ดจอ ใช้ ๆ ไป จอมืด ก็ไม่ได้สงสัยอะไร นึกว่าเครื่องเพี้ยนที่แท้ การ์ดมันร้อนมาก
    คราวนี้ พอเสียบไฟ PCI-EX จะเปิดเครื่องไม่ติดเลย ต้องถอดสายไฟ PCI-EX ออก
    เครื่องก็บูทเข้าไบออส ได้ บูทเข้าโลโก้วินโดวส์ได้ แต่พอจะเข้า Windows มันก็มืดไปเลย

ใครพอจะช่วยเหลือกันได้บ้างจ๊ะ ช่วยหน่อยเถอะ วางทิ้งไว้นานแล้ว

OverclockZone Member GOLDGEAR74's Avatar

ดันให้ ไม่รู้จะช่วยไงเหมือนกัน

OverclockZone Member navin02082's Avatar

พัดลมยังหมุนอยู่รึเปล่าครับ

ปกติถ่้ามันร้อนมากๆมันจาดับเองนะครับ

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

พัดลมยังหมูนอยู่ป่าวงับ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

อาการนี้ผมเคยเจอนะ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอเสียแล้วครับ
    ลองเข้าเซฟโหมดแล้วลบไดเวร์อออกดูนะครับ แล้วมันก็จะใช้ได้เหมือนเดิมแต่ห้ามลงไดเวอร์ไม่งั้นวูบครับ 55
    ของผมเมื่อก่อนมันเสียเพราะใช้ psu ถูกๆนะ ผมว่าอาจไม่ได้เสียเพราะร้อนก็ได้นะครับ อิอิ

OverclockZone Member tavichai's Avatar
    ที่ราบลุ่มบางส่วนของเชียงราย

เอาไปเคลมที่ D-COM โดนดองสองอาทิตย์แหนะกว่าจะติดต่อมา พอไปรับบอกเสียเพราะใช้ผิดวิธี โดนตัดประกัน 55 ไอ้ผมก็ไม่ว่าอะไรนะเพราะมันมีรอยใหม้จิงๆ นิดเดียวเท่าหัวไม้จิ้มฟันได้ พอถามส่งซ่อมได้ใหมพี่แกบอกซ่อม
    ไม่ได้อย่างเดียวเลย 55 กำ ทั้งๆที่มีป้ายติดอยู่เห็นๆที่ศูนย์รับเคลมอะ ว่า ของหมดเงื่อนใขประกันสามารถส่งซ่อมได้แต่ต้องเสียค่าซ่อมเอง
    ไม่ยอมส่งให้ ก่อนส่งให้ผมก็ตัดประกันซะ

OverclockZone Member เฮงเฮง's Avatar
    ในซอยลาดพร้าว 101/โลตัส บางกะปิ

Quote Originally Posted by hitzrer View Post
    พัดลมยังหมูนอยู่ป่าวงับ
    ยังหมุน นะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าซ่อมไม่ล่ายนี่สงสัยต้องขายเป็นซิงค์ หึหึ สวยดี

Quote Originally Posted by tavichai View Post
    อาการนี้ผมเคยเจอนะ ภาคจ่ายไฟของการ์ดจอเสียแล้วครับ
    ลองเข้าเซฟโหมดแล้วลบไดเวร์อออกดูนะครับ แล้วมันก็จะใช้ได้เหมือนเดิมแต่ห้ามลงไดเวอร์ไม่งั้นวูบครับ 55
    ของผมเมื่อก่อนมันเสียเพราะใช้ psu ถูกๆนะ ผมว่าอาจไม่ได้เสียเพราะร้อนก็ได้นะครับ อิอิ
    ผมก็ว่าเป็นที่ภาคจ่ายไฟครับ แต่ไม่รู้ว่ามันไหม้หรือเปล่า
    เพราะพอลองกับเครื่องอื่นที่ไม่มีไดรเวอร์ nvidia มันเข้าวินโดวส์ได้จริง ๆ

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

Quote Originally Posted by เฮงเฮง View Post
    พอดี ผมถอยตัว Gigabyte 8800GT จากเว็บนี้
    เป็นของโชว์ หรืออะไรนี่แหล่ะ ของ scanner แต่ไม่มีประกันอ่ะ

รับมาจากคนในเว็บนี้ คนขายบอกเสียสามารถติดต่อกับเพื่อนเขาที่อยู่ใน scanner
    ซ่อมได้ แต่ตอนนี้มันเสียจริง ๆ แต่เขาไปเรียนต่อนอกแล้ว

ใครช่วยผมได้บ้าง ให้ค่าเหนื่อย เสียดายอ่ะ ของยังใหม่อยู่เลย

สาเหตุที่เดี้ยง

ประมาณเดือนก่อนได้ ดันไปเสียบฮาร์ดดิสก์ แล้วสาย SATA มันไปขวางทางหมุนของพัดลม
    การ์ดจอ ใช้ ๆ ไป จอมืด ก็ไม่ได้สงสัยอะไร นึกว่าเครื่องเพี้ยนที่แท้ การ์ดมันร้อนมาก
    คราวนี้ พอเสียบไฟ PCI-EX จะเปิดเครื่องไม่ติดเลย ต้องถอดสายไฟ PCI-EX ออก
    เครื่องก็บูทเข้าไบออส ได้ บูทเข้าโลโก้วินโดวส์ได้ แต่พอจะเข้า Windows มันก็มืดไปเลย

ใครพอจะช่วยเหลือกันได้บ้างจ๊ะ ช่วยหน่อยเถอะ วางทิ้งไว้นานแล้ว
    ผลของการไม่เก็บสายไฟในเคสให้เป็นระเบียบ เหมือนท่าน wikorn อิอิ

Bookmarks

Bookmarks