Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รุหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รุหน่อยครับ

ผมเข้าเซ้ตใน bios ให้บู๊ตcd เพื่อจะลง window แต่มันขึ้นมาว่าเครื่องหยุดการทำงานทำไรต่อมไม่ได้ต้องเคลีย cmos ใหม่เข้าในbios ได้พอset เสร็จพอboot ก็เหมือนเดิมอยกทราบว่าเป็นที่อะไรครับ ขอบคุณครับ

อืม แปลกๆ แต่ผิดห้องนะครับ

Comment

อ่านดูแล้วงงๆ ก่อนเป็นใช้งานได้ปกติดีทุกอย่างไหมครับ เป็นต้นว่า นาฬิกายังปกติ ไม่ใช่ว่า ถ่าน BIOS หมด
      แล้วที่ BIOS แจ้งเตือนนั่น เตือนว่าอะไร เอาแบบชัดๆหน่อยนะ
      แต่คงคิดว่าเข้าไป set อะไรผิดรึปล่าว ลองๆ Load Default Setting แล้ว reboot ดูใหม่

Comment

cassis intruded fatal error system failted มันขึ้นแบบนี้ครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นดูยัง เช๊คซีดีรอมด้วย เสียมั๊ย?

Comment

ทำทุกอย่างแล้วเหมือนเดิมครับ

Comment

ทำตามที่แนะนำแล้วครับเหมือนเดิมเลย

Comment

Working...
              X