Announcement

Collapse
No announcement yet.

ภาพค้าง ภาพลาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ภาพค้าง ภาพลาย

ขอความช่วยเหลือจากผู้รู้หน่อยนะครับ

คือตอนนี้ใช้ XFX 9800 GT อุณภูมิ Idle 54 Full 60-65 ไม่ทราบว่าเป็นที่ความร้อนหรือ Driver นะครับ

อาการมันจะเป็นตอนเวลาเล่นเกมนะครับ ไม่ว่าจะเป็น Crysis ---> ถึงเกม Online เป็นหมดเลยครับ
    บางทีภาพก็ค้าง บางทีก็จะเป็นเส้งแนวนอน เต็มหน้าจอไปหมดเลย จนไม่สามารถทำอะไรได้
    แต่เมื่อวานมันมีข้อความขึ้นมาก่อนภาพจะค้าง มันบอกว่า Display Driver Stopped Responding
    ก็เลยลองเปลี่ยน Driver ดูเผื่อว่ามันจะหาย
    Driver ตอนแรกใช้ตัว 177.39 ที่แถมมาจากกล่อง
    เลยลองเปลี่ยนเป็น 182.08 ก็ยังไม่หายเลย

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความคิดเห็นนะครับ ขอบคุณมากครับ

คาดว่าตัวการ์ดน่าจะเสียนะครับ อาจเป็นที่แรมของการ์ด

Comment

ถ้ามีประกันเคลมโลดครับ

Comment

ร้ายแรงขนาดนั้นเลยหรอครับ

แล้วถ้าประกันของ ARC นี้ใช้เวลานานไหมครับ

Comment

ARC เคลมเร็วครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ

แล้วมีความเป็นไปได้ไหมครับ

ที่ปัญหาเกิดขึ้นจากความร้อน หรือ Driver อะครับ

Comment

ตกลงต้องเคลมหรือนี้

Comment

Working...
              X