Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ sb0680 ไปออก dtt3500 เสียงไม่ออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่างแรก ปรับ 6 channel noeffect ใน powerdvd ใน driver ปรับ 5.1 + digital out only ลำโพง เลือก multichannel digital din เสียงออกครบหรือไม่
    - ออกครบหมดครับ

อย่างที่สอง ปรับ use spdif ใน powerdvd ใน driver ใช้ digital out only และ เอา ac3 decode ออก ที่ลำโพง เลือก dolby digiatl/PCM digital din ไฟ dolby digital ด้านล่างสุด ต้องขึ้น และเสียงออก ถูกต้อง
    - เสียงออกครบ ไฟติดครับ

สงสัยตอนแรกที่ผมเทสเสียงออกไม่ครบ เพราะผมไปเลือกอะไรผิดแน่ๆ
    เพราะถ้าเลือกตามที่ท่านบอกมาออกครบหมดเลยครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

ช่วยแนะนำอีกอย่างครับ

sb0220 ->ต่อ digital out ไป-> DTT3500
      decode ที่ sb0220 หรือที่ dtt3500 แบบไหนจะเหมาะกว่า(ดูหนัง 5.1)

digital music sx -> ต่อ Optical ไป -> DTT3500
      มันไป decode ที่ DTT3500 ถูกไหมครับ
      แล้ว sx ก็ไม่ได้ทำให้เสียงดีขึ้น เพราะแค่เป็นตัวผ่านเฉยๆ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

Comment

ดูหนัง dolby digital ทำตามข้อ2 ครับ สั่ง s/pdif + external decoder ส่งผ่านอย่างเดียว ลำโพงถอดระหัส soundcard และ โปรแกรม ไม่มีเอี่ยว

หากเป็น DTS ต้องทำตามข้อ 1 ให้โปแกรมถอดระหัส แล้วส่ง pcm 6 channel ให้ ลำโพง แปลงเป็น analog

sx ไม่ทำให้เสียงดีขึ้น และ sx จะทำให้ดู DTS ออกไม่ครบ 6 channel

Comment

แล้วถ้าเอา 2ZS ไปต่อกับ DTT3500 จะดีกว่ามั้ยครับท่าน

Comment

Originally posted by Cruise4 View Post
            แล้วถ้าเอา 2ZS ไปต่อกับ DTT3500 จะดีกว่ามั้ยครับท่าน
            5555

เอามาลองซะดีๆ

Comment

Originally posted by klah View Post
              5555

เอามาลองซะดีๆ
              เอาsx มาแลกเลย เดี๋ยวจะเอาไปร้องเกะสงกราน

Comment

Working...
              X