Announcement

Collapse
No announcement yet.

[นอกเรื่อง]ถามทางไป advice หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [นอกเรื่อง]ถามทางไป advice หน่อยครับ

มาจาก แคลาย มันถึงก่อน เดอะมอลงามใช่ไหมครับ ในแผนที่ร้านเข้าได้ทั้ง งามวงศ์วาน 2 และ 4

แต่ว่าจะขับรถไป เลยเปิดดู google map มันขึ้นที่อยู่เดียวกัน 88/44 ชื่อร้านถูกต้องแต่ไป มันชี้ไปเกือบถึง กำแพงเพชร 6 แถวๆ สถานีรถไฟบางเขนครับ

ไม่ทราบ google map มั่วหรือเปล่า หรือไง หรือที่อยู่ร้านในเว็บถูกแล้ว แล้วถ้าเป็นตามเว็บ เข้าไปในซอยลึกไหมครับ

ขอบคุณครับ
    ว่าจะไปหิ้ว EACAN A200 ไม่เคยขับรถไปแถวนั้นกลัวหลง จะไปรถโดยสาร ก็กล้วจะหนักเอาเรื่องหิ้วไม่ไหว ผมอยู่สุพรรณครับ

รอท่านต่อไปคับ ไม่รู้เส้นทางในกทม. หุหุ (แต่อยากเรียนที่กทม. แหะๆ)

Comment

ผมนั่งรถโดยสารในกทม. ไปได้หมด แต่ขับรถในกทม นี้คิดหนัก ขับรถไร้กฎจริงๆ

Comment

พรุ่งนี้ไปแล้ว

Comment

อยู่ ซอย4 ตรงไปสุดซอยเลี้ยวขวา ด้านหน้า advice มี ตู้ เอ ที เอ็ม ไทยพาณิชย์

ประมาณนี้ โทรไปถามมา ว่าจะไปเหมือนกัน ถ้าพรุ่งนี้ไป ฟอร์จูน แล้ว ไม่มีให้ลองฟัง.

Comment

เข้าซอยงามวงศ์วาน 2 ตรงไปสุดซอยจะเจอทางแยก
            จะเห็นป้ายบอกทางเข้ากระทรวงสาธารณสุขให้เลี้ยวซ้ายครับ
            ขับรถตรงไปประมาณ 100 ม สังเกตุตู้ ATM ซ้ายมือนั้นละครับใช่เลย
            ไม่ต้องมองหาป้ายนะครับเพราะไม่มี (มีแต่ป้าย ASYS อันเล็กๆ)
            ถ้าไม่แน่ใจก็ลองถามร้านขายอาหารฝั่งตรงข้ามก็ได้ครับ

ปล.ถ้ามาจากสนามบินน้ำหรือรัตนาธิเบศร์ผ่านแยกแคลายไปงามวงศ์วาน
            ผมไม่แน่ใจว่าจะต้องไปกลับรถที่ตรงไหน ถ้าจะเข้าทางซอยเข้า รพ.บำราศฯ
            (ซอย ติวานนท์ 14 ไม่แน่ใจครับ) แล้วขับรถตรงไปจนถึงแยกทางออกกระทรวงฯ
            ก็ได้เหมือนกันครับ

[IMG] Thanks[/IMG]

Comment

จากเดอะมอล์ ขับมาตามทางเรื่อยๆ พอเห็นทางด่วน ชะลอรถ

พอลอดทางด่วนให้ชิดซ้าย ดูป้ายหน้าซอย จะเจอ "งามวงศ์วานซอย 4"

เลี้ยวซ้ายขับเข้าไปเรื่อยๆ เจอทาง3แพร่ง เลี้ยวขวา ขับไปอีกประมาณ 150เมตร Advice จะอยู่ทางขวามือ จะเป็นตึก2ชั้นเล็กๆ

ติดบ้านใหญ่ๆหลังนึง มีตู้ ATM ไทยพาณิชย์ด้านหน้า ประตูเป็นกระจกทึบ มีมอไซค์จอดเรียงราย

ตรงข้ามมีโรงงาน ต้องจอดแล้วเดินมองหาดู

จอดรถได้ตามไหล่ทางในซอยครับ

ปล. เลี้ยวซอย 2 ก็ได้ แต่ขับมาจะเจอ 4 แยก ให้เลี้ยวซ้าย(ตรงไปเป็นกระทรวงสาธารณะสุข)

Comment

ร้านมันอยู่ใน ซอก ฮ่าๆ ยังกะโรงงานอะไรสักอย่าง

Comment

Working...
                X