Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงวินโดว์ แล้วที่ my computer ไม่มี my document

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงวินโดว์ แล้วที่ my computer ไม่มี my document

ลงวินโดว์ แล้วที่ my computer ไม่มี my document

ทำยังไงให้มันขึ้นมาคับ

ลองไปดูใน regist ก็แล้ว เซ็ทอะไรก็แล้ว มันก็ยังไม่ยอมโผล่มาเลย

แผ่นที่ลง รู้สึกจะเป็นแผ่น จากพันธ์ทิพย์ สมัย xp เพียวๆเลย ยังไม่มี sp1 ด้วยซ้ำ

ใครแก้ได้ช่วยบอกหน่อยครับ

ลองดูตามรูป ครับ ว่าได้ไหม
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

หมายถึง my computer ใน explorer อ่ะครับ

ขอบคุณครับที่ช่วยหาทางแก้ให้

Comment

อ๋อ ผมอ่านผิด ครับ ^^
        ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
        ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
        ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
        sigpic

Comment

ลองวิธีนี้ดูนะครับ

1. คลิกปุ่ม Start เลือกคำสั่ง Run แล้วพิมพ์ regedit แล้วคลิกปุ่ม OK

2. ที่กรอบทางด้านซ้ายมือ คลิกเข้าไปที่
          HKEY_LOCAL_MACHINE/Software/Microsoft/Windows/CurrentVersion/Explorer/DocFolderPaths

3. ในกรอบด้านขวามือ คลิกขวาบนพื้นที่ว่างเลือก New -> String Value

4. Value Name พิมพ์ชื่อยูสเซอร์ของคุณ

5. ดับเบิ้ลคลิกบนชื่อยูสเซอร์ที่พิมพ์เข้าไป ไดอะล็อกบ๊อกซ์ Edit String จะปรากฎขึ้นมา ในช่อง Value Data พิมพ์พาธของโฟลเดอร์ ซึ่งปกติจะอยู่ที่ C:\Documents and Settings\ชื่อยูสเซอร์ของคุณ\My Documents

6. ออกจากโปรแกรม
          ลองเปิดหน้าต่าง My Computer อีกครั้ง คราวนี้ ไอคอนโฟลเดอร์ My Document ของคุณน่าจะปรากฏขึ้นมาแล้ว ขอให้แก้ไขได้สำเร็จนะครับ

เอามาจากเวบ pagthai ครับ

Comment

แก้ได้แล้วครับ http://www.justusers.net/forums/index.php?topic=12968.0

ขอบคุณ ทุกคนที่ช่วยครับ

Comment

Working...
            X