Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องการแปลง hdd ของโน๊ตบุคหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องการแปลง hdd ของโน๊ตบุคหน่อย

คือว่า เครื่องโน๊ตบุคผมมัีนเป้น ide แต่ว่าอยากจะแปลงให้มาใช้ hdd sata ได้หรือเปล่าครับ มันพอจะมีสายแปลง เสียบกันได้หรือเปล่า เพราะ hdd ide 2.5" ตอนนี้แพง และหายากเหลือเกิน

แปลงไม่ได้ครับ สมมติว่ามีตัวแปลง มันก็จะทำให้ HDD ของคุณไม่สามารถใส่ในช่องได้ เนื่องจากขนาดช่องที่พอดี หรือกว้างกว่า HDD เพียงเล็กน้อยครับ

ปล.จริงๆยังไม่ถึงกับหายากนะ เห็นยังมีขายอยู่ 160GB ค่อนข้างเยอะ แต่ 250GB หายากสุดๆ

Comment

ใส่ในช่องไม่ได้ไม่เป็นไร อยากได้สายแปลง ต่อแล้วลากมาข้างนอก เพราะผมไม่ได้เอาเครื่องไปใ้ช้ที่อื่นอยู่แล้วอะครับ

Comment

ถ้าเป้นเครื่องPC อ่ะมีคับ

Comment

Working...
        X