Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD Seagate 250 GB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD Seagate 250 GB

ขอถามเยอะนิดนึงครับ

คือผมจะแบ่ง partition ยังไงดีครับ ควรแบ่งเท่าไร

ระหว่าง WD 160GB กับ Seagate 160GB ควรเลือกอันไหน

นำมาRaid กันได้ไหมถ้าคนละยี่ห้อ มีผลเสียไหม

ขอบคุณครับ

คนละยี่้ห้อได้ครับ
    เเต่ความจุต้องเท่ากันถึงจะดี
    เเต่ให้ดีควรจะเป็นยี่ห้อเดียวกัน

เป็นผมจะเเบ่ง ไดรว์ C: ไว้ 80 GB ครับ
    ที่เเบ่งอย่างนี้เพราะผมโหลดบิทไว้ D:

WD เเรงครับ

Comment

ขอบคุณครับ

มันจะพังเร็วปะครับ

Comment

ไม่หรอกครับ PSU ดีๆสักตัว
        อย่างน้อยก็อยู่เลยประกัน 5 ปี
        ของผม SG 40 G ตั่ง 7 ปีเเล้วยังใช้งานปกติอยู่เลย
        ใช้โอนรูปภาพ

Comment

Working...
        X