Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรมครับ

คือผมมีแรม512 2ตัว ตัวหนึ่งมีชิพสองด้าน อีกตัวนึงมีชิพด้านเดียว อย่างถามว่า มานจาเอามาDualได้ปะครับ พอดีเป็นเเรมที่มีมาก่อนเเล้ว เพิ่งเปลี่ยนบอรด์ใหม่ แต่ไม่กล้าเสียบแรมทั้งสองแผง เลยอยากจาถามตรงนี้ก่อนครับ อ้อลืมไปอย่าง บอร์ดผมสามารถทำdualแรมได้ครับ ถ้ายังไงสะดวกเมลมาตอบก้อจาเป็นพระคุณครับที่เมล ioss@hotmail.com เพราะผมไม่ได้เข้าเวบนี้บ่อย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่น่าจะได้นะครับ ถ้าจะเสียบแบบดูอัลแชแนล แต่ถ้าใช้สองแผงธรรมดาก็ได้ครับ ลองดูในคู่มือเมนบอร์ด

Comment

ลองดูสิครับ ไม่เสียหายอะไรนี่

Comment

Working...
      X