Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามพี่ๆ ที่รักคอม หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามพี่ๆ ที่รักคอม หน่อยค่ะ

E8600
    P5Q Deluxe
    HIS 4870 ICEQ TURBO
    HD WD320GB

1.ช่วยเลือก Ram ให้หน่อยค่ะ
    2.จะใช้PSU Siverstone500w พอมั้ยค่ะ (ถ้าไม่พอ จะต้องใช้ประมาณกี่วัตต์ค่ะ)
    3.ถ้าจะใส่ใน case speedo ของ Thermaltake นี่ จะโอเคมั้ยค่ะ (มันจะดูโล่งไปมั้ย)เห็นเป็น Fulltower

ขอบคุณค่ะ

แรม OCZ 1066MHz 4GB =1850฿
    CASEน่าจะใส่ได้ครับ โอเคอยู่ครับ

Comment

Originally posted by index345 View Post
      E8600
      P5Q Deluxe
      HIS 4870 ICEQ TURBO
      HD WD320GB

1.ช่วยเลือก Ram ให้หน่อยค่ะ GSKILL PK 800 2GX2
      2.จะใช้PSU Siverstone500w พอมั้ยค่ะ (ถ้าไม่พอ จะต้องใช้ประมาณกี่วัตต์ค่ะ) TT 650W
      3.ถ้าจะใส่ใน case speedo ของ Thermaltake นี่ จะโอเคมั้ยค่ะ (มันจะดูโล่งไปมั้ย)เห็นเป็น Fulltower ผมชอบตัวนี้ที่สุด

ขอบคุณค่ะ
      .

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
        CASEน่าจะใส่ได้ครับ โอเคอยู่ครับ
        ร้านไหนขายอ่าครับ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
          ร้านไหนขายอ่าครับ
          เอออันผมไปเห็นราคาที่หนังสือcommartหน้าเช็คราคาคอมอะครับ
          ไม่รู้จิงเท็จอย่างไรเป็นรุ่น OCZ 2N1066SR2GK แต่อาจจะเป็น2GBแล้วเขาพิมพ์ผิด
          ถ้าพิมพ์ผิดก็ต้องขออภัย ณ ที่นี้...

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
            ขอบคุณค่ะ
            Originally posted by wikorn View Post
            .
            ขอบคุณค่ะ

1.แล้วถ้าเลือกบัส 800 กับ 1066 มันจะต่างกันมากมั้ยค่ะ

2.แล้วถ้าเพิ่มเป็น toughpower เป็น 750w จะกินไฟกว่า 650w มั้ยค่ะ เพราะราคามันต่างกัน 500.- เองค่ะ (หรือว่าแค่ 650w ก็เหลือเฟือแล้ว)

ขอบคุณค่ะ พี่ๆ

Comment

1.ขึ้นอยู่กับว่าเอาไปใช้งานอะไร แล้วโอเวอร์คล๊อกด้วยรึป่าว อ่ะครับ ถ้าใช้งานปรกติแล้วเอาแค่ดูหนังฟังเพลง
              เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆ ก็ไม่ค่อยเห็นผลน่ะครับ
              2.มันก็ไม่ได้กินไฟเพิ่มหรอกครับ มันกินไฟตามอุปกรณ์ที่ใช้อ่ะครับคือปรกติCPU RAM HDD และอื่นๆกินไฟเท่าไหร่เอา1000วัตต์มาใส่มันก็กินไฟเท่าเดิมอ่ะครับ นอกเสียจากว่าเราเพิ่มประสิทธิภาพของอุปกรณ์บางชิ้นมันถึงจะกินไฟเพิ่มอ่ะครับ ไอ้วัตต์เยอะนี่คือมันสามารถจ่ายให้สูงสุดได้เท่าไหร่แค่นั้นครับ คือสเป๊คประมาณนี้ก็650วัตต์ก็เหลือเฟือแล้วครับ หรือถ้าอยากจะได้750 เผื่ออนาคตจะOver Clock กระจายก็ได้ครับแล้วแต่เลยครับ

ตอบได้เท่าที่ผมพอเข้าใจนะครับถ้าอันไหนผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ
              **อีกนิดนะครับเอ่อ คือที่บอกว่าแรมของOCZ ผมว่ามันน่าจะเป็น 2GBมากกว่านะครับ ถ้า 4GB มันน่าจะราคา3000+ ครับ

Comment

^
                ใช่ครับ
                แรมซัก 4GB 800MHz ก็พอ

Comment

ตามท่าน Winkorn เลย

Comment

Originally posted by VJ ZEEZ View Post
                    1.ขึ้นอยู่กับว่าเอาไปใช้งานอะไร แล้วโอเวอร์คล๊อกด้วยรึป่าว อ่ะครับ ถ้าใช้งานปรกติแล้วเอาแค่ดูหนังฟังเพลง
                    เล่นเกมส์นิดๆหน่อยๆ ก็ไม่ค่อยเห็นผลน่ะครับ
                    2.มันก็ไม่ได้กินไฟเพิ่มหรอกครับ มันกินไฟตามอุปกรณ์ที่ใช้อ่ะครับคือปรกติCPU RAM HDD และอื่นๆกินไฟเท่าไหร่เอา1000วัตต์มาใส่มันก็กินไฟเท่าเดิมอ่ะครับ นอกเสียจากว่าเราเพิ่มประสิทธิภาพของอุปกรณ์บางชิ้นมันถึงจะกินไฟเพิ่มอ่ะครับ ไอ้วัตต์เยอะนี่คือมันสามารถจ่ายให้สูงสุดได้เท่าไหร่แค่นั้นครับ คือสเป๊คประมาณนี้ก็650วัตต์ก็เหลือเฟือแล้วครับ หรือถ้าอยากจะได้750 เผื่ออนาคตจะOver Clock กระจายก็ได้ครับแล้วแต่เลยครับ

ตอบได้เท่าที่ผมพอเข้าใจนะครับถ้าอันไหนผิดพลาดก็ขออภัยด้วยนะครับ
                    **อีกนิดนะครับเอ่อ คือที่บอกว่าแรมของOCZ ผมว่ามันน่าจะเป็น 2GBมากกว่านะครับ ถ้า 4GB มันน่าจะราคา3000+ ครับ
                    ^
                    ใช่ครับ
                    แรมซัก 4GB 800MHz ก็พอ
                    Originally posted by converseboy View Post
                    ตามท่าน Winkorn เลย

ขอบคุณพี่ๆมากเลยค่ะ

Comment

Working...
                    X