Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ!เข้าไบออสแล้วค้างอ่ะเลื่อนอะไรไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ!เข้าไบออสแล้วค้างอ่ะเลื่อนอะไรไม่ได้เลย

เข้าไปแล้วทำอะไรไม่ได้เลยต้องกดปุ่มรีเซตเครื่องอย่างเดียวเลยครับ

อย่างนี้มันเป็นที่ HDD หรือ Mainbord อ่ะครับ

หรือมันเป็นที่อย่างอื่นครับช่วยบอกหน่อยนะครับ

กำลังอยากจะลงวินโดว์ใหม่อยู่พอดีเลยอ่ะแล้วจะทำยังไงอ่ะครับ

keyboard เป็น usb หรืิอ ps2 ครับ

ที่เคยเจอบางทีใช้ keyboard usb จะเซ็ตใบออสไม่ได้

Comment

คีย์บอร์ดเป็น PS2 อ่ะครับ ตอนที่เข้าในช่อง main เวลาที่บอกอยู่ก็ไม่เดินครับมันค้าง

แต่ก่อนครับที่ช่อง boot กับ power มั้งครับที่เป็นอย่างนี้เข้าไปปุ๊ปก็ค้างเลย

แต่ตอนนี้เป็นแบบนี้หมดเลยครับ ค้างทุกอัน
      Last edited by takamine16; 30 Mar 2009, 14:22:24.

Comment

สันนิษฐานว่าเป็นที่ PSU ครับ ...

ลองถอดอุปกรณ์ต่อพ่วงออกให้หมดก่อนครับ
        รวมถึงไดร์ DVD-RW ด้วย
        เหลือแค่ แรม การ์ดจอ ฮาร์ดดิส CPU 4 อย่างพอ
        แล้วลองดูอีกทีครับ ...

Comment

เครีย BIOS ยังครับ

Comment

ลอง เครียBIOS แล้ว แฟรด BIOS ใหม่ดูครับ
            ผมเคยใช้ BIOS ver นึง มันค้างบ่อยมากๆๆ แฟรดกลับ หรือ แฟรด เพิ่มจาก ver นั้นก็หายครับ

Comment

ผมทำไม่เป็นอ่ะครับ
              ช่วยบอกวิธีหน่อนนะครับว่าทำยังไง

Comment

Working...
              X