Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเน็ต Upload ช้ามากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเน็ต Upload ช้ามากๆ

ปัญหามันเกิดจากอะไรครับ
    เน็ตผมความเร็ว 512/256 kbps
    ผม Upload อะไรไม่ได้เลย UP รูปภาพยังแทบไม่ขึ้นเลย
    ตามภาพเลยครับ
    Last edited by rattapong; 29 Mar 2009, 13:24:38.

เหลือ 17Kb เอง ช้ากว่า โมเดมธรรมดาอีก ลองเข้าไปดูที่ตัวโมเดมครับว่าวันปล่อยมาให้ 256จริงป่าว
    ใช้เน็ตไรอะครับ
    ขนาดเน็ต 1M/512K ปล่อยอัพมาแค่ 32K ยังโหลดไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

Originally posted by YETTAMON3 View Post
      เหลือ 17Kb เอง ช้ากว่า โมเดมธรรมดาอีก ลองเข้าไปดูที่ตัวโมเดมครับว่าวันปล่อยมาให้ 256จริงป่าว
      ใช้เน็ตไรอะครับ
      ขนาดเน็ต 1M/512K ปล่อยอัพมาแค่ 32K ยังโหลดไม่ขึ้นเลยครับ
      ใช้ของ True ครับ เป็นโมเดม HUAWEI MT 880
      เข้าไปดูที่ตัวโมเดมยังไงหรอครับแนะนำที่ครับท่าน
      ขอบคุณครับ

Comment

มันเป็นมาตลอดหรือเปล่าครับ ของผมยิ่งกว่าเจ้าของกระทู้อีกครับ 55+
        จะบอกว่าของผมเป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นกับบางช่วงเวลา เนตเป็นของ True 5M ครับ ( อยู่หอพักนะครับ )
        เค้าแบ่งให้ใช้ห้องล่ะ โหลด 512MB อัพ 200MB

อาการมันคือ ค่าอัพโหลดดรอปลงไปมาก ทำให้เข้าหน้าเว๊บยากขึ้นจนถึงเข้าไม่ได้เลย
        ส่วนใหญ่จะเป็นตอนตั้งแต่เวลา 23.30-02.30น. ราวๆนี้ครับ

อิอิ ผมคาดว่าปัญหามาจากทางผู้ที่ให้บริการอินเตอร์เนตครับ ( ผมแจ้งเค้าไปแล้ว แต่ยังไม่ดีขึ้น - -. )
        หรือถ้าเป็นที่เรา ใครทราบทางแก้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^~

Comment

Originally posted by Open View Post
          มันเป็นมาตลอดหรือเปล่าครับ ของผมยิ่งกว่าเจ้าของกระทู้อีกครับ 55+
          จะบอกว่าของผมเป็นเหมือนกันครับ แต่เป็นกับบางช่วงเวลา เนตเป็นของ True 5M ครับ ( อยู่หอพักนะครับ )
          เค้าแบ่งให้ใช้ห้องล่ะ โหลด 512MB อัพ 200MB

อาการมันคือ ค่าอัพโหลดดรอปลงไปมาก ทำให้เข้าหน้าเว๊บยากขึ้นจนถึงเข้าไม่ได้เลย
          ส่วนใหญ่จะเป็นตอนตั้งแต่เวลา 23.30-02.30น. ราวๆนี้ครับ

อิอิ ผมคาดว่าปัญหามาจากทางผู้ที่ให้บริการอินเตอร์เนตครับ ( ผมแจ้งเค้าไปแล้ว แต่ยังไม่ดีขึ้น - -. )
          หรือถ้าเป็นที่เรา ใครทราบทางแก้ก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^^~
          ของผมเป็นตลอดเวลาเลยครับแจ้งไปแล้วเหมือนเค้าบอกว่าของเค้าปกติดี
          ผมใช้ XPอยู่ครับใช้ IE7 โหลดบิดบ้างยามว่าง
          ก็ลองเข้า Vista ทั้ง 64&32 BIT ทั้งสองตัวดูก็เป็นเหมือนกัน

Comment

ไม่มีใครรู้สาเหตุเลยหรอเศร้าจัง

Comment

ลอง ฟอเวิร์ดพอท ดูครับเผื่อว่ามันจะดีขึ้น....หรือป่าวอันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันนนะครับ

Comment

เนตทุกวันนี้ที่ใช้กันเร็วขึ้นแค่ค่า DL เท่านั้น ค่า UL ไม่มีใครให้ความสำคัญเลยแต่สำหรับผมมันสำคัญพอๆกับ DL เลย บางครั้งต้อง UP ผ่าน ftp ไปบน Server ที่ IDC ไฟล์ 1-2 G ล่อไป 1-2 วันบางทีเสียกลางทางบางทีล่ม - -'' พระเจ้าจอร์ช

Comment

Comment

Working...
                  X