Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดสเปกให้ทีครับ

จะเอา ไว้ตัดต่อ วิดีโอ เเละ้ดูหนัง hi -def ปล ใช้กับ T22 นิ้ว
    เล่นเกมส์โดยเฉพาะ wining

งบ 20000 ครับ เอายกเคสอยากได้ intelcore 2
    แรม ddr3 และการดจอ ATi ครับ ช่วยหน่อยนะครับ

ถอย ต้นเดือนนี้ พันทิพยื ดีมั้ยครับ
    Last edited by chungahh; 29 Mar 2009, 16:02:39.

intelcore 2
    แรม ddr3
    มันไม่มีมั้งครับ

Comment

ไม่มี บอรืด ที่รอง รับอ่อ ครับ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
        intelcore 2
        แรม ddr3
        มันไม่มีมั้งครับ
        มีไม่ใช่หรอคับ ของ Gigabyte ก็มี แต่จำชื่อบอด ไม่ได้ แต่มันมีนะคับ 775 + DDR3 อะ

Comment

เดี๋ยวจัดให้ได้ครับ
          แต่ไม่ทราบว่าครบชุดนี้
          รวมอะไรบ้างครับ
          จอไหม
          คีบอร์ดไหม
          เมาส์ไหม

Comment

ผมว่า ใช้ DDR 2 ไปก่อนดีกว่าครับ ถ้าอยากได้บอร์ดที่มันใส่ DDR 3 ได้ด้วยมันก็มีอยู่นะครับใช้ DDR 2
            แล้วที่เหลือเอาไปเพิ่มส่วนอื่นดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by andy159 View Post
              มีไม่ใช่หรอคับ ของ Gigabyte ก็มี แต่จำชื่อบอด ไม่ได้ แต่มันมีนะคับ 775 + DDR3 อะ
              อ้าวหรอ
              งั้นผมลองไปหาดูในGoogleก่อน
              แต่ยังไงราคามันก็น่าจะแพงอยู่นะ
              งบมันจำกัดอะ

Comment

นี้อะผมจัดแบบไม่รวมจอ
                ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการจอรึป่าวไอ้คำว่าครบเซ็ตของคุณอะ
                ไม่รวมเมาส์+คีบอร์ด
                Intel Core 2 Duo E8400 =6100
                Gigabyte GA-EP31-DS3L =2200
                Kingston 800MHz 4GB =1500
                Samsung 500GB SATA2 =1800
                Gigabyte GF9800GT =4900
                DVD LG22x SATA =800
                Case =850
                PSU:RaidMax Aurora2 RX-600F:600w=2000฿
                =20150฿
                ครับ

Comment

Originally posted by cheatnot View Post
                  นี้อะผมจัดแบบไม่รวมจอ
                  ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการจอรึป่าวไอ้คำว่าครบเซ็ตของคุณอะ
                  ไม่รวมเมาส์+คีบอร์ด
                  Intel Core 2 Duo E8400 =6100
                  Gigabyte GA-EP31-DS3L =2200
                  Kingston 800MHz 4GB =1500
                  Samsung 500GB SATA2 =1800
                  Gigabyte GF9800GT =4900
                  DVD LG22x SATA =800
                  Case =850
                  PSU:RaidMax Aurora2 RX-600F:600w=2000฿
                  =20150฿
                  ครับ
                  ขอบคุณมาครับ แต่ใจอยากได้ ATi มากกว่า ครับ

ไม่ทราบ ว่า 9800Gt เทียบได้ กับ ATi รุ่นไหน บ้างครับ

Comment

การ์ดจอไม่ต้องเเรงมากก้อได้ ครับ ยังอยากได้ แรม DDR3 เพราะมาน render เร็วกว่า ครับ

Comment

ขอโทด ที่ผมเรื่องมากไป บ้างนะครับ เเต่ งบและความรู้จำกัด ครับบ

Comment

ถ้าใจรักATiก็ PowerColor HD4830 DD3 1800ด้วยครับราคา 4850ครับ

Comment

ยังไม่เครียร เลยครับ ว่ามีบอร์ดที่ รองรับ core และแรม DDR 3 มั้ย

Comment

socket 775 +ddr3 มี
                            เช่น ASUS Striker II Extreme

Comment

ผมว่าเอางบที่จะไปชื้อmbแรมddr3 ไปเพิ่ม cpu ดีกว่า

งบ 20000ชื้อได้ไม่มาก

Comment

Working...
                              X