Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาของ Ecs Black a780gm-a

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาของ Ecs Black a780gm-a

แนะนำทีครับเพิ่งใช้มา2-3วัน (มือไหม่มากๆครับ มาขอความรู้)
    1.ความร้อนที่ไบออสมัน 40 ตลอดเลยอ่ะครับ ดูใน ฮาดแวร์มอนิเตอร์ 20-30อ่ะครับ<<<แก้ได้ไหม ทำยังไงครับ หรือต้องไปเคลม?
    2.rev.ในตัวบอร์ดเขียน 1.1 ใน cpuz เป็น 1.0 ถ้าแฟรชไบออสแล้วมันจะเหนเป็น 1.1 ใช้ไหมครับ? แล้วเรื่องแฟรชไบออสนี้ ผมอยากรู้ว่าแฟรชแล้วมันจะดีขึ้นยังไงอ่ะครับ (ไม่เคยทำมาก่อน)
    3.5000+ ซิ้งเดิมๆ แรมบ้านๆ ไปได้ไกลสุดแบบสเถียร 2.92 เองครับ bus 225 ไม่เกินนี้ ถ้าอยากไปมากกว่านี้ทำไงครับ
    3.ซาวออนมันแย่มากเลยหรอครับ เท่าที่อ่านๆมาบอกแย่มาก หูผมฟังม่ะออกอ่ะครับ ถ้าใส่ซาวเพิ่มแล้วเสียงมันจะดีขึ้นมากไหม สังเกตุได้ ? แล้วเป็นตัวไหนดีถ้างบไม่เกิน 1000 (ลำโพงผมก้อพอได้นะครับ ของ Altec Lansing)

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายด้วยนะครับ

ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...=425928&page=2

ส่วนเรื่องซาว ผมว่าก็ไม่ึถึงกับแย่มากหรอกครับ

แต่ถ้ามีเงินซื้อการ์ดแยกมาลองแล้วจะเห็นถึงความต่าง

Comment

Working...
    X