Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะไปซื้อของที่ งานcommartจะได้ถูกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะไปซื้อของที่ งานcommartจะได้ถูกไหมครับ

มันจะได้ถูกกว่าปกติที่ไม่มีจัดงานปะครับ
    เเล้วมันจะมี case ขายไหมครับผมกะซื้อมาประกอบเองเลย
    กลัวแบบว่าประกอบไปเเล้วใช้งานไม่ได้ซะงั้น พวก power enermax

ไรพวกนี้จะมีขายไหมครับ
    งบอยู่30000อะครับ LCD19"<แนะนำยี่ห้อหน่อยครับ>
    ช่วยจัดใหม่เลยก็ดีครับขอร้องให้จัดมา2ทีเเละ
    ทำงาน Auto cad กับ Photoshop โหลดbit เยอะ
    เอาราคาเกินได้ประมาน 2000 นะครับ

ผมว่าจะไปซื้อที่งาน เเล้วประกอบเองลองดูว่าจะทำเป็นไหม
    ไม่เคยประกอบM/b แบบเสียบสายสักทีช่วยๆกันหน่อยละกันถ้ามีปัญหา

ซื้อคอมไปซื้อที่พันธ์ทิพย์ ดีกว่า ที่ commart คนก็เยอะ ร้านมันก็เล็กๆ แคบๆ ไม่สะดวก
    ราคาพอๆกัน

แต่ LCD ซื้อที่ commart เลยครับ โปรโมชั่น ของแถม น่าจะดีกว่า

ยี่ห้อก็ ซัมซุง BenQ LG Acer เลือกเอาครับ

Spec ก็ E6300 + DS3 + 1G/667 *2 ที่เหลือไปต่อเองนะ

Comment

ถ้าจะประกอบเองซื้อที่งานก็ดีครับ ลด3%-10% แต่ถ้าไม่เคย+จำเป็นต้องใช้งาน ประกอบที่ร้านดีกว่าครับ

ส่วนจอที่งานถูกกว่านิดๆ+ได้ของแถม+ได้ดูพริ้ตตี้

ปล.ร้านที่ซื้อที่งานดูด้วยนะครับว่ามาจากที่ไหน เผื่อต้องเคลมที่ร้านจะได้ไม่ต้องไปไกล

Comment

มันก็แล้วแต่นะ.. ถ้าถามว่าถูกไหมครับ..ก็คิดว่าถูกแหละ .. แต่อาจจะไม่มากนัก

..ซื้อที่พันธ์ทิพย์ ดีแล้วอ่ะ ...

แต่ถ้าจะดูจอ..ก็แนะนำ ไปเลยครับ งาน คอมมาร์ท ไปเลย ไปเลือกเลยครับ คิดว่าคุ้ม

Ben-Q ก้ดีนะใช้อยู่

สำคัญคงต้องดูเรื่องของประกันอ่ะ

Comment

ถ้าประกอบคอม นะเเพง เเต่พวกจอ ลำโพง โน้ตบุ้กถูกกว่าปกติ

Comment

ผมก็เห็นด้วยกับที่หลายๆคนบอกนะครับผมว่าประกอบที่พันธ์ทิพย์เวริกกว่าแน่ๆตามง่ายเวลามีปัญหาหน่ะส่วนเรื่องจอผมไม่มีความคิดเห็นครับกะว่าจะไปปีนี้เป็นครั้งแรกเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
            X