Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash Driveเสียรึป่าวครับ ช่วยดูหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash Driveเสียรึป่าวครับ ช่วยดูหน่อย

ตอนแรกกำลังดูไฟล์videoที่โหลดมาจากYoutubeอยู่(ยัง ไม่ได้ก็อบลงเครื่อง) แล้วตอนนั้นก็เอา USB Aircard เสียบเข้าไปในอีกพอร์ตUSB ที่อยู่ติดกัน(เด้านหน้าเครื่อง) Aircardมันconnect ไฟล์ที่เล่นอยู่จากUSb ก็เล่นไม่ได้เลยครับ พอไปกกดดูที่ driveของ flash dive มันก็บอกว่า"" plases insert a disk into drive G"" แล้วก็ลองถอดออกเสียบไหม่ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ จนเสียบต่ออีกพักนึง มันก็ไม่ขึ้นอะไรแล้ว(Drive G ไม่ขึ้นแล้ว) แล้วไฟที่ตัวflash driveก็ติดค้างครับ จนกระทั้งตอนนี้(ลองเสียบที่USB ด้kนหลังแล้วยังเหมือนเดิมครับ) ลืม บอกไปครับ KIngston 8G ครับ
    อยากถามว่า
    1.แฟลชไดรฟ์เสียแล้วไหมครับ
    2.ถ้าเสียสามารถกู้ข้อมูลโดยใช้ easyrecovery ได้ไหมครับ
    3. สามารถส่งเคลมได้ไหมครับ แล้วต้องส่งไปเคลมที่ไหนครับ ซื้อมา เดือน ตุลา ปี51 เห็นในสติ้กเกอร์ INGRAM MICROมันรับประกัน 5 ปี ไม่ทราบว่าร้านINGRAM MICROอยู่ที่ไหนครับ ZEER รังสิต หรือพันทิพ ประตูน้ำมีไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ รบกวนด้วยนะครับ ในFlash Drive มีข้อมูลสำคัญมากอยู่ด้วย

HP USB Disk Storage Format Tool โปรเเกรมนี้เลยครับ

Comment

เช็ค Erorr จาก Device Manager ด้วยก็ดีครับว่าขึ้น Code อะไร....นำค่าที่ได้เช่น Code Erorr 10 ไปหาข้อมูลจากกูเก้ง จะมีวิธีแก้ไขพร้อมคำอธิบายอยู่ด้วยเสมอฮะ...

Comment

ปัญหาคือตอนนี้เวลาเสียบFlash driveเข้าไปแล้วคอมมันไม่detect fllash draiveตัวนี้แล้วนะครับ ก็เลย เข้าไปดูproperties ไมไ่ด้อ่ะ

Comment

เเล้วคุณลองวิธีผมยัง?

Comment

อ้าว ตอนนี้คอมันdetect flash drive เจอละครับ พอdouble click เข้าไปมันขึ้นว่า "please insert a disk in to drive G" อ่ะึีครับ แล้วตรง device manager มันกลายเป็น USB DISK 30X USB DEVICE อ่ะครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมตามที่คุณ bunyawat บอกแล้วนะครับ มันขึ้นตามรูปครับ

Comment

ยังงี้พอจะมีทางกู้ข้อมูลคืนได้ไหมครับ

Comment

คุณ Potatoe แก้ได้ยังครับ

ผมเพิ่งเจอเหมือนกันครับ

Comment

ข้อมูลสำคัญนี่ งานหรือว่า AV ครับ คิคิคิ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ แก้ยังไงเหรอครับ

Comment

เป็นเหมือนกันเดะเลยครับ ของผม Kingston 4Gb เซงมาก
                        เหตุการคล้ายกันเลย ตอนนั้นผมไปบ้านเพื่อน แล้วเล่นเน็ตใช้ Wireless Modem แบบ USB เสียบอยู่
                        พอเอา Flash drive ผมไปเสียบ มันก็มีปัญหาเปิดไม่ติด จากนั้นไฟค้างเหมือนกันเลย พอไปลองเสียบที่อื่นก็ขึ้น USB Disk 30X เหมือนกันเดะเลยครับ สงสัยจะเสียเพราะไอ้นั่นแน่ๆ

Comment

ผมเจอทางแก้แล้ว ทำให้พอใช้ได้ครับ แต่คงไม่กลับเป็นเหมือนเดิมแบบว่า ชื่อไดรเวอร์มันยังเป็น USB Disk 30x อาจจะช้าลงหน่อย แต่ใช้ได้ครับ

ติดต่อผมนะ charge_n [at] Hotmail.com

Comment

ของผมก็เสีย ดันประกัน Ingram เสียด้วย ขี้เกียจเอาไปเคลมจัง

Comment

Working...
                            X