Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกอันไหนดีจอ LCD 22"-24"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกอันไหนดีจอ LCD 22"-24"

หาข้อมูลมาเป็นอาทิตย์ล่ะ ยังเลือกไม่ได้เลย
    คือกำลังหาจอLCD(16:9) อยู่ครับ งบ 5000-7000
    จุดประสงค์หลักคือเอาไปดูหนัง(DVD)ครับ
    ตอนนี้มีอยู่ในใจ 3 ตัว
    1.LG w2261v-PF 6,500 (จุดเด่น 2ms)
    2.sasung 2233sw 5,550 (จุดเด่น ราคาถูก)
    3.DELL s2209w 6,800 (จุดเด่น ประกัน)

อยากถามครับค่า response time มีความสำคัญมากมั้ยครับ
    2ms กับ 5ms ต่างกันมากมั้ย ใช้ดูหนังจะมีผลอะไรรึป่าว

**เครื่องผม CPU-P4 AGP-ATi 1650Pro/512MB

ขอบคุณครับ

1.LG w2261v-PF 6,500 (จุดเด่น 2ms)<<<<< จอ LCD สำคัญตรงนี้แหละครับ

Comment

เอา 24 เลยครับตอนนี้

Comment

2ms กับ 5ms ต่างกันมากมั้ย ใช้ดูหนังจะมีผลอะไรรึป่าว
        ดูหนังไม่แตกต่างเลยสำหรับ 2ms /5ms
        เล่นเกมส์จะต่างในเฉพาะบางเกมส์ (มีน้อยมาก)
        ต้องตาเทพๆถึงจะดูออก
        (ตาผมยังไม่เทพพอ)
        เป็นผมเอา 24

Comment

ก็อยากได้ 24" ของ dell เหมือนกัน
          แต่เอามาดูกับ DVD กลัวภาพจะไม่ชัด

Comment

ดูหนังเอาใหญ่เข้าว่าครับ
            2ms /5ms ไม่แตกต่าง

LCD TV ใหญ่ๆ มันยัง 8ms เลย ไม่เห็นเป็นไร

Comment

1.LG w2261v-PF 6,500 ชอบเพราะดีไซน์
              2.sasung 2233sw 5,550 Full HD 1920 * 1080 ราคาถูกสุด

2ms กับ 5ms แทบมองไม่ออกอ่ะครับ ลองดูเรื่อง contrast ratio ด้วยครับ
              แต่หละรุ่นคุณสมบัติใกล้เคียงกันครับ ตามความชอบและงบประมาณเลยครับ

Comment

อันเก่า้ใช้ 8ms กะอันใหม่ใช้ 5ms ยังดูไม่ออกว่ามันต่างกันตรงไหน

contrast ratio ส่วนใหญ่มันก็ 1000 หมดแล้ว เอาเยอะๆ ปรับสุดมันก็แสบตา

เอาที่ราคาถูกดีก่า รึไม่ก็ 24 ไปเลย ของ Dell เห็นมีแปดพันกว่าๆ แถวๆตลาดบ้านเรา

เป็นผมๆเลือก Dell 24 กัดฟันเพิ่มงบ แต่ถ้างบจำกัดก็ 2233sw ไปเลย

แต่ฟ้อนท์มันจะเล็กๆนะ Dot pith มันเล็กก็เงี้ย

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

LG ครับคุ้มแน่นอน Full HD แถมยังมี HDMI ด้วย แต่ความเร็วภาพ 2ms/5ms ไม่ต่างกันเลยตาเทพขนาดไหนก็ดูไม่ออก ยกเว้นใช้เนตรวงแหวนนะ อิอิ นอกเรื่อง

LG รุ่นนี้ได้ข่าวว่าของในไทยหมดแล้วครับ รอนำเข้าประมาณเดือน พฤษภาคม
                    ผมก็เก็บตังรอรุ่นนี้เหมือนกันอะ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

Comment

Working...
                    X