Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง Write DVD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง Write DVD

คือจะ Write File *.vob ครับ
    เป็น VDO
    แต่พอ add File เข้าไปมันขึ้นแบบนี้ครับ

จะต้องทำยังไงครับ
    ใช้ nero 8 ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

จะเผาแผ่นที่มีแต่ไฟล์ .VOB รึเปล่าเคอะ
      ไม่ได้จะเผาแผ่นเป็นไฟล์ DVD ครบชุด (.IFO+.BUP+.VOB) ใช่รึเปล่า

ถ้าอย่างงั้นต้องเผาแบบ "ดีวีดีข้อมูล" นะเคอะ ไม่ใช่เลือกเผาแบบ "เบิร์นDVD-วิดิโอไฟล์"
      แล้วยัดอะไรเข้าไปนอกจาก .IFO รึ .BUP รึ .VOB รึเปล่า
      เพราะตามที่มันบอกนั่นแหละว่าไฟล์ที่คุณยัดเข้าไปใน directory ของ VIDEO_TS น่ะมันไม่ใช่ตามนามสกุลที่มันบอกมา (ในภาพที่คุณแค๊ปนั่นแล)

เอาเป็นว่าไม่ต้องสนใจแระว่ายัดไรเข้าไปใน directory ของ VIDEO_TS มั่ง
      สรุปว่าถ้ามีแต่ไฟล์ .VOB ล้วนๆที่ต้องการจะเผา ก็ต้องเลือกเผาแบบ "ดีวีดีข้อมูล" งับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม
        แต่ผมจะเอาไปเล่นในเครื่องเล่น DVD อ่ะครับ
        ต้องทำยังไงครับ
        ขอบคุณมากครับ

Comment

เคยเป็นนะตอนใช้เวอร์ชั่น9 เลยเอานีโรเวอร์ชั่นอื่นลงแทนก็แอดได้อ่ะ

Comment

ใช้ power iso add โฟล์เดอร์ให้ครบตามรูป (2โฟล์เดอร์)ถ้าไม่โฟล์เดอร์ AUDIO_TS ก็สร้างมันขึ้นมาซะแล้วก็เซฟ มันจะรวมไฟล์มาให้เรา เราเลือกเป็นแบบ .iso จะได้เขียนลงแผ่นง่ายดี

Comment

Working...
            X