Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีดูมั้ยครับhardwareภายในnotebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีดูมั้ยครับhardwareภายในnotebook

มีวิธีดูมั้ยครับhardwareภายในnotebook
    แบบว่ามีช่องให้เสียบพวกturbo memมั้ย
    การ์ดจอเป็นmxmหรือเปล่า
    แรมมีให้ใส่ได้กี่slot
    หรือภายในมันเชื่อมเป็นเเผ่นเดียวกันหมดเลย
    หรือมีเว็ปใหนที่เปิดภายในให้ดูมั้ยครับ
    จะได้เป็นการง่ายสำหรับอัปเครื่อง

รอผู้รู้ครับ

Comment

อันนี้ตอบตามเข้าใจตัวเองนะครับ

อันแรกเลยก็ดู System Properties ก็จะบอกว่ามีแรมเท่าใหร่ วินโดวน์อะไร เป็นพื้นฐานครับ

ส่วนจะรู้มากกว่านั้น ผมว่าต้องลองถามพี่ี Google

รอท่านเทพมาตอบต่อ ละกันครับ

Comment

ถ้าโปรแกรม ดูว่ามี แรม กี่สลอท ใช้ everest หรือ cpu-z ก็ดูได้ครับ
        ส่วนจะดูว่า เป็น MXM หรือเปล่า นอกจากแกะดูแล้ว วิธีอื่นผมยังไม่ทราบ
        ส่วนใส่ turbo mem ได้ไม๊ ส่วนใหญ่ 90% รุ่นใหม่ๆ จะมี สลอทว่างไว้ใส่ 1 ช่อง

ประมาณนี้.....รอท่านอื่นมาต่อ

Comment

แล้วพอจะมีเว็ปใหนที่จะหาดูได้บ้างมั้ยล่ะครับ
          ที่เปิดภายในน่ะ

Comment

Working...
          X