Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Diablo II

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Diablo II

เล่นแล้วชอบมากครับ คิดว่าเพื่อนๆ พี่ๆ ลุงๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ทั้งหลายน่าจะชอบเหมือนกันถ้าเคยเล่น
    เลยอยากหาที่รวบรวมความรู้เกี่ยวกับ Diablo II ครับ
    ผมก็ไม่ค่อยมีความรูู้้ด้วยสิ 555 (เหมือนมาหลอกเอาวิชาชาวบ้านเค้านะเนี่ย)
    เริ่มด้วยคำถามแรกละกันนะครับ
    ผมเล่น Necromancer (ตอนเลือกก็ไม่รู้จัก เห็นเท่ห์ดีเลยจิ้มๆมา)
    เลยอยากรู้เทคนิคตัวนี้อะคับ ประมาณว่า มีสายไหนบ้าง แต่ละสายมีแนวทางแบบไหน
    ควรอัพสกิลอะไรอ่ะคับ

เคยเล่นอยู่พักนึง ตัวนี้แต่ชอบตัวอื่นมากกว่า ตัวนี้ ส่วนตัวห้ามชนคับ ใช้คล้ายๆ นักเวททั่วไป ฮิตแอนรัน -*-

ส่วนอัพเนี่ยพวกโกเลมกับกระดูกแรกๆ มีประโยชน์มาก แต่หลังๆ กระจอกมาก ๆ - -*

ผมเลยเน้น สกิลยิงมากกว่า จำไม่ได้ชื่อสกิลอะไรหลังๆ นั้นอ่ะ แล้วก็สกิลสาปก็มีประโยชน์คับ อัพไปเตอะ

ที่เหลือไม่รู้และรอท่านถัดไป....

Comment

โว่ๆ มีคนสนใจกระทู้ผมแล้ว 555

Comment

ลองเซิร์จกูเกิ็ลดูครับ ข้อมูล diablo มีเยอะมากๆ
        ผมก็เคยฮิตนะ แต่เล่นแต่อเมซอน เนโครฯไม่เคยเล่นเลย

Comment

อะไรก็ไม่เก่งเท่า บาบาเรี่ยน ของผมหรอก

Comment

ผมเล่นจนแล้วครับ สนุกมากเลย ผมใช้ตัว assassin ผู้หญิงอ่ะ ไม่รู้ว่าชื่อassassinรึปล่าว นานแล้วผมจำไม่ได้ แต่ตัวนี้มันโกงดี ^ ^ ผมใช้สกิววางกับดักไฟ อื่นๆมากมาย ผ่านแต่ล่ะสถานที่ บอสแต่ละตัวใช้กับดักฆ่าหมด บางตัวก้ต้องตีเอง แต่ตัวเราบางตายง่ายมั๊ก

Comment

ไม่ค่อยเห็นใครเล่นเนโครเลยเนอะ 555
              ถ้าทางจะเล่นยาก

Comment

แรก ๆ ใช้โครงกระดูก
                กลาง ๆ ก้ใช้โครงกระดูก + bone spear
                หลัง ๆ โกเลม + bone spear

ซึ่ง bone spear ให้ up ถึง 20เลย แรงมาก ๆ

Comment

มีใครจบแบบ hell บ้าง

Comment

ถ้าไม่โกงก็ต้องเทพ ไม่ก็เซฟสำรองไว้เสมอถ้าจะเล่นแบบ เหว

Comment

เปลี่ยนไป Assassin แระ
                      ตอนเล่นเนโคร กว่าจะผ่าน Quest 2 (act1) ตายไปสามสี่รอบ
                      มาเล่นAssassin ชาร์จเตะสองสามทีผ่าน

Comment

เล่น นักเสกสัตว์เสกมามันสอยมอนเกลี้ยงเลย

Comment

มีใครแนะนำสกิลไหน (assassin) มั้ยเนีย
                          ผมกะจะเล่น traps แต่ตอนนี้ใช้พวกชาร์จเตะช่วยชีวิตไปก่อน
                          Fist of Fire 2
                          Dragon Talon 1
                          Tiger 1
                          แล้วก็ Traps ที่เป็นขว้างระเบิดไฟ 1 กับสายฟ้าอีก 1

Comment

ลองพิมพ์ชื่ออาชีพ ในgoogleดูครับ
                            จะมีขึ้นมาเยอะมากเกี่ยวกับการสร้างตัวละครแต่ละแบบ
                            แต่เกมส์นี้จะเน้นอัพเป็นสายและสกิลที่ใช้งานได้จริงๆ ไม่ใช่ว่าskillท้ายสุดจะดีที่สุดเสมอ ทำให้แค่อาชีพเดียวก็สร้างแนวการเล่นออกมาได้หลากหลายมากแล้วครับ

Comment

Necro ในแพทหลังๆ ผมว่าสาย กระดูกเก่งพอตัว อัพ skeleton และ skel Mastery เต็ม 20(อย่าไปอัพกระดูกยิงเวทเยอะ เอาแค่ 1) โกเลมดินซัก 10 ที่เหลือเป็นคำสาปและระเบิดศพ

เก่งจริงๆ ยิ่งถ้าได้ไอเท็ม + สกิลกระดูกเยอะๆ แต่ข้อเสียแบบสุดๆเลยของสายนี้
                              1.เปราะบาง
                              2.อาศัยแต่กระดูกเข้าไปตี เวลาเจอทางแคบๆ ซวยบรรลัย(เว้นแต่คุณมี เกราะใส่รูนที่วาปได้ แต่หายากๆๆๆๆๆมากๆๆๆ)

แต่ถ้าเจอบอสตัวๆ เช่น Diablo ระดับ Hell นี่ สบายๆครับ
                              ให้คุณใช้คำสาปหนืด และเสกโกเลมดินใกล้ๆมัน รับรอง diablo แทบไม่ขยับ(แต่มันยังใช้ไฟอยู่นะ เพราะงั้นคุณต้องอัพกระดูกให้เต็มแล้วหา +สกิลจากไอเท็มเยอะๆ)

Comment

Working...
                              X