overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 75

Thread: [Review] WantedWanted.Weapons

OverclockZone Member

Default [Review] WantedWanted.Weapons

WantedWanted.Weapons (สงสัยผมจะตั้งผิดห้อง)
    เป็นเกมส์ที่สร้างมาจากหนัง โดยส่วนมากจะแป๊กเป็นส่วนใหญ่ และเกมส์ๆนี้ก็น่าจะถูกบรรจุรายเชื่อไว้ในจำนวนเกมส์เหล่านั้น!!!!
    เกมส์จะเป็นมุมมองบุคคลที่ 3 เริ่มเกมส์จะสอนวิธีควบคุม โดยเฉพาะหลบหลังกำแพง ใช้กันเต็มที่มากๆ(สังสัยคนสร้างชอบเล่น gears of war มาก)เล่นๆไปๆมาๆพาลจะชวนอ้วกต้องรีบไปหากระโถนมาเตรียมไว้ก่อนเพราะการหมุนของกล้องเร็วมากๆ ผมเล่นเกมส์ FPS มานับไม่ถ้วนเจอเกมส์นี้เข้าไปยอมครับ.......ตัวเกมส์จะเป็นวิ่งๆยิงๆหลบไปเรื่อยๆ ไม่มีอะไรที่น่าสนใจสักเท่าไร
    กราฟฟิค ก็ถือว่าไม่กินพลังของเครื่องเลย จัดว่าพอดูได้ไม่สวยงามเท่าไร ภายในเกมส์จะมียิงทำลายเสาได้เป็นบางจุดพอหอมปากหอมคอ....
    การควบคุม+ปรับแต่งกราฟฟิค คาดว่าเกมส์นี้ถูกพัฒนาให้ console เป็นหลัก ในส่วนของ PC ดูเหมือนจะไม่ค่อยเต็มใจอยากทำสักเท่าไร โดยในส่วนของการปรับแต่งภาพกราฟฟิค จะมีให้เลือกแค่ปรับความละเอียดของหน้าจอเท่านั้น!!!ส่วนการควบคุมจะใช้ keyboard +mouse เท่านั้น ไม่ให้ใช้ joy ใดๆเล่นแต่อย่างใด ตกลงแล้วมันจะเอาอย่างไงของมันกันแน่งงกับมันจริงๆทั้งๆที่เกมส์นี้ใช้ จอยจะถนัดกว่าแท้ๆ
    คำแนะนำ ไม่อยากเสียเวลาโหลดก็ควรมองข้ามไป

Last edited by kapook; 29 Mar 2009 at 21:18:43.

OverclockZone Member karas100's Avatar

ส่วนตัวชอบ K+M นะจอยเล่านยากครับแนวนี้กว่าจะหมุนอนาล็อกตรงเป้า กว่าจะกดเล็งวิถีโค้ง กว่าจะหลบ กว่าจะ...โอ้ยมากมาย - - ใช้จอยไม่ทันกินหรอกครับผมว่า

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

รีวิวซะไม่อยากเล่นเลย

OverclockZone Member karas100's Avatar

เกมมันไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอกครับเอาง่ายๆ

ถ้าหากคุณชอบเล่นเกมที่ไม่คิดไรมากยิงๆๆๆ เกมนี้ก็โอเคครับ

OverclockZone Member adofking's Avatar

Quote Originally Posted by karas100 View Post
    เกมมันไม่ได้แย่ขนาดนั้นหรอกครับเอาง่ายๆ

ถ้าหากคุณชอบเล่นเกมที่ไม่คิดไรมากยิงๆๆๆ เกมนี้ก็โอเคครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ ผมว่าถ้าไม่คิดไรมากเกมนี้ก็สนุกพอควรเลยหละครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

อืม น่าสนุก

OverclockZone Member DoLL's Avatar

เหมือนเล่น dark sector แบบ ไม่มี กงจักร แล้วก็ยิงลูกโค้งได้ ประมาณนั้น

OverclockZone Member PinBall's Avatar

Quote Originally Posted by DoLL View Post
    เหมือนเล่น dark sector แบบ ไม่มี กงจักร แล้วก็ยิงลูกโค้งได้ ประมาณนั้น
    สำหรับผมผมว่า Dark Sector เป็นเกมที่สนุกดีนะภาพสวยด้วย แต่ช่วงท้ายๆศัตรูโผล่กันมามากจนน่ารำคาญไปหน่อย อย่างกับป่าช้าแตก

ส่วน Wanted Weapon of fate ยังไม่ได้เล่นเลยเพราะ Crack ยากเกินแต่ตอนนี้เห็นแวบๆว่า Crack มาแล้วเย็นนี้จะได้กลับไปลองดูหน่อย แต่เท่าที่ได้ลองจาก DEMO ผมว่ามันก็สนุกดีนะแม้ภาพอาจจะไม่งดงามหยดย้อยเท่าไรก็เถอะนะ
    Last edited by PinBall; 30 Mar 2009 at 13:18:39.

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

เล่นจบแล้วครับ กระตุกพอสมควรเลย

OverclockZone Member LordPongpon's Avatar

รอ Crack อยู่เหมือนกันพอดีใช้ Windows 7 มันลง Daemon tools ไม่ได้

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

เล่นเดโม ก็หมดอารมณ์แล้ว
    เมาส์ไวเป็นบ้าเลย
    ขนาดปรับให้มันตอบสนองช้าๆ ยังไวเลย
    ขี้เกียจโหลด ไปโหลดเกมอื่นเข้าท่ากว่า

OverclockZone Member 11pm's Avatar

ยังมิได้เล่นเลย = ="

OverclockZone Member first900's Avatar

Say Goodbye ละงานนี้ไม่ได้หูเบานะ
    เห็นว่าไม่มีปรับกราฟฟิก ยิ่งเมาส์เร็วอีกคงจะปรับให้ Smooth ไม่ได้สินะ
    ลาขาด!!!!

OverclockZone Member sawimat's Avatar

ลองก่อนครับ ขอบอกว่าสนุก คลายเครียดดี...

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

มันคือ Gears of War ภาคที่ยิงกระสุนโค้งได้

ผมว่าเป็นเกมคลายเครียดที่ดีเกมนึงเลยนะคับ

เล่นแบบไม่ต้องคิดมาก ยิงโค้ง สโลยิงมันดี แต่บอสตัวแรก เล่นได้งงจริงๆ

ผมวิ่งวนรอบตัวมันแล้วลักไก่ยิงอย่างเดียวเดลย เหอะๆๆ- -

OverclockZone Member regency's Avatar

ผมหละเซงยังเล่นไม่ได้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=432840

OverclockZone Member JoePo's Avatar

ใช้จอยได้นะ ผมเสียบ จอย X360 ยังใช้ได้ เลยอ่ะ

OverclockZone Member Captain MiKE's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

Quote Originally Posted by JoePo View Post
    ใช้จอยได้นะ ผมเสียบ จอย X360 ยังใช้ได้ เลยอ่ะ
    เยี่ยมเลยถ้าใช้จอยได้ กำลังเล็งๆว่าจะเล่นเกมส์นี้พอดี

Quote Originally Posted by JoePo View Post
    จริงดิ ผมก็ใช้จอยของ 360 ทำไมมันเงียบสนิท

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks