Announcement

Collapse
No announcement yet.

INNO 3D 9600GT เล่นเกมดับกลางอากาศ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• INNO 3D 9600GT เล่นเกมดับกลางอากาศ

ตัวที่ใช้ระบบระบายความร้อนของ AC นะครับ
    ผมเล่นเกมไม่ได้เลยซักเกมเล่นๆไปแล้วดับ หน้าจอขึ้นว่า no signal แต่ว่าเสียงในเกมยังดังเหมือนเกมมันยังรันอยู่ แต่จอดับไป เคลมมาสามครั้งแล้วครับยังเป็นอาการเดียวกันอยู่(ไม่รู้มันเคลมให้จิงป่าว)ถ้าว่าไฟไม่พอก็นี่เลยครับที่ใช้อยู่ Tagan Stonerock TG500-U37(คุ้นๆนะ)เอาไปให้เพื่อนลองก็เป็นครับ มีใครใช้ตัวนี่อยู่แล้วไม่มีปัญหามั่งมั๊ยนี่ เซ็งอย่างแรง

เป็นที่สายจอ มั้ง
    เป็นที่จอ มั้ง
    เป็นที่สายไฟเลี้ยง มั้ง

ลองเช็คดู 3 อย่าง มั้ง

Comment

พาเวอร์ มีปัญญาครับ ลองส่งเครมดู ผมก็ใช้ Tagan เหมือนกัน เคยเป็นอาการนี้เปิดเครืองแค่เปิดทิ้งไว้เฉยๆ เครืองยังดับ หลังจากเครมได้ตัวใหม่อาการนั้นหายไปเลยครับ

Comment

ฟังธงเลยว่า ไฟไม่พอ
        ต้องเปลี่ยน powersupply ใหม่ครับ เอา 500 full watt นะครับ ถ้าไม่เต็มก็ 600w + นะครับ

Comment

ไฟ psu นายแหละ คับ

Comment

ไฟ โคตร จะพอ 9600gt ถ้าเป็น2 เครื่องแบบนี้ การ์ดอาจมีปัญหา รอไปเครมก็ไม่เสียหาย
            ช่างลองแล้วไม่เสีย ค่อยมาหาวิธีแก้ อีกที

Comment

เห็นเค้าว่ากันว่าไฟพอนะครับ เพราะไปถามมาหลายร้านบอกว่า ใช้PSUติดเคส G-View ก็ยังเล่นกันได้สบายๆเลย ไม่มีเอากลับมาเคลมเลยครับ

แล้วเวลาเล่นอุณหภูมิอยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ

Comment

Working...
              X