Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนดีกว่าครับ iCute vs Enhance มี Reviewทั้งคู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ให้เลือก 2 ยี่ห้อนี้คงเอา Enhance

Comment

เอามาเทสโหลดหนักๆดู คริคริ

Comment

ดู REVIEW แล้ว เหลือเชื่อเลย เอาข้อ 2 ดีกว่าคับ

Comment

หลังมีทุกท่านออกความคิดเห็นมา 18 คน

ปรากฏว่า Enhance นำ iCute 12-3 ทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น จะเอา Enhance แหละ
          ขอบคุณทุกท่านครับ

แต่ว่า ทำไม Enhance ไม่ค่อยเป็นนิยมล่ะครับ เห็นส่วนมาก ซื้อ แต่ Enermax Tagan I-Cute TT
          Raidmax Coolmaster เป็นส่วนใหญ่ เพราะอะไรครับ

ผมว่า Enhance มีคุณภาพไม่เป็นรอง Enermax เลย Enhance มีราคาถูกกวา Enermax เพราะไม่ค่อยทำการตลาด และไม่ค่อยสวย ใช่ไหมครับ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ

Comment

หน้าตาและการโฆษณาเป็นรองครับ Enermax มีชื่อมายาวนานแล้วและมีโฆษณาในนิตยสารหลายเล่ม ส่วนยี่ห้อดังๆ อื่นๆ เค้ามีสินค้าดังๆ หลายอย่างอยู่แล้วแบรนของเค้าแข็งแกร่งพอที่จะดันโปรดักขึ้นไปอยู่ในระดับบนได้สบายๆ แต่ Enhance ไม่ค่อยมีผลิตภัณฑ์ออกมาขายในตลาดประเทศไทยเท่าไร เรื่องคุณภาพ ไม่ต่างกันมากหรอกครับหลายๆยี่ห้อออกจากโรงงานเดียวกันด้วยซ้ำ

Comment

ที่แพงก็เพราะค่าโฆษณาด้วยละคับ

Comment

Enhance ครับ

Comment

Enhance ก็พอๆกับ TT Enermax แต่ที่ไม่ค่อยนิยมก็คือ มีร้านที่ขายยี่ห้อนี้น้อยมาก

Comment

Originally posted by patrapol View Post
                    หลังมีทุกท่านออกความคิดเห็นมา 18 คน

ปรากฏว่า Enhance นำ iCute 12-3 ทำให้ผมตัดสินใจง่ายขึ้น จะเอา Enhance แหละ
                    ขอบคุณทุกท่านครับ

แต่ว่า ทำไม Enhance ไม่ค่อยเป็นนิยมล่ะครับ เห็นส่วนมาก ซื้อ แต่ Enermax Tagan I-Cute TT
                    Raidmax Coolmaster เป็นส่วนใหญ่ เพราะอะไรครับ

ผมว่า Enhance มีคุณภาพไม่เป็นรอง Enermax เลย Enhance มีราคาถูกกวา Enermax เพราะไม่ค่อยทำการตลาด และไม่ค่อยสวย ใช่ไหมครับ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
                    หาที่ซื้อยากนะครับ อีกทั้งเมื่อก่อนนี้มันเป็น PSU ระดับ Server Grade หายากและแพง ไม่ค่อยมีการประชาสัมพันธ์ด้วย คนเลยรู้จักไม่มาก

Comment

พวก TT Enermax เทพแต่หน้าตาเขาหล่อกว่า เลยเป็นที่นิยม

Comment

Enhance จัดไปครับ

Comment

ENHANCE
                          เค้าไม่ได้เจาะตลาดระดับMassครับเลยไม่ค่อยรู้จักกัน
                          ลองไปถามพวกทำเซิร์ฟเวอร์ /Work Stationดูครับ แล้วจะได้คำตอบว่า

ZIPPY

Comment

เคยมีคนโพสต์บอกว่า ENERMAX เวลาระเบิดตัวตาย ไม่พาพ่อแม่พี่น้องเพื่อนๆในเคส ตายตามไปด้วย
                            ยี่ห้ออื่นมีพาตายหมู่(เช่น TAGAN)
                            ถ้าข้อมูลนี่เป็นจริง ถึงแม้ ENERMAX จะแพงกว่า แต่ก็เชื่อถือได้มากกว่า

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                              เคยมีคนโพสต์บอกว่า ENERMAX เวลาระเบิดตัวตาย ไม่พาพ่อแม่พี่น้องเพื่อนๆในเคส ตายตามไปด้วย
                              ยี่ห้ออื่นมีพาตายหมู่(เช่น TAGAN)
                              ถ้าข้อมูลนี่เป็นจริง ถึงแม้ ENERMAX จะแพงกว่า แต่ก็เชื่อถือได้มากกว่า
                              พวกยี่ห้อดังๆ รุ่นสูงๆหน่อย มีฟังชั่นป้องกันพวกนี้มาหมดแล้วจ้า
                              แต่ถ้าเจอหนักๆ ยังไงก็ไม่เหลือ อย่างฟ้าผ่ามาบ้านเราตรงๆๆเงี้ย ไม่รอด

Comment

ซื้อ Enhance มาแล้ว ที่ร้าน Saveway 2950- เจ้าของร้านใจดี ลดให้เอง อิๆ

ร้าน TK มี I-cute ขายแล้วนะ ก่อนหน้าเห็นว่า ของหมด ใครจะซื้อ I-cute รีบไปซื้อได้นะค้าบ ^-^

Comment

Working...
                                X