Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power to M/B M4A79 delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power to M/B M4A79 delux

Power to M/B บน M4A เป็น 8 pin แต่มีปลั๊กอุดไว้ 4 pin ถ้าเสียบสายPower to M/B ให้ 4 pin กับ 8 pin จะมีผลแตกต่างกันยังไงครับ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

ใช่ได้เหมือนกัน ครับ
    แต่ผมใช้ 8 พิน

Comment

Originally posted by jackyraja View Post
      ใช่ได้เหมือนกัน ครับ
      แต่ผมใช้ 8 พิน
      -ขอบคุณครับ ผมเสียบ 4 pin อยู่ แต่อยากรู้ว่าระหว่างเสียบ 4กะ8 มันจะต่างกันยังไงในเรื่องของความแรง

Comment

ถ้าจำไม่ผิด เคยมีคำถามนี้มาแล้วในเวบ OCZ
        ซึ่งเข้าใจว่า เสียบ 8 พิน สำหรับการ OC จะช่วยให้ระบบเสถียรขึ้น(มั๊ง??)

Comment

เสียบเท่าที่มี แต่ถ้าบอร์ดให้ 8 เราเสียบ 4 (ผมไม่กล้า OC กลัวบอร์ดพัง รอซื้อ PSU 5555++)

Comment

Working...
          X