Announcement

Collapse
No announcement yet.

รอกวนสอบถามผู้มีความรู เกี่ยวกับ Amd หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รอกวนสอบถามผู้มีความรู เกี่ยวกับ Amd หน่อยครับ

พอดีผมจะซื้อ cpu AMD2(940) X3 Phenom 8650 (Box) Speed2300MHz SystemBus3600MHz 65nm L2 Cache512Kb L3 Cache(KB)2048 มาใช้งานกับ mother board Asus M2N x-Plus ไม่รู้ว่าจะเข้ากันได้หรือ ป่าว อะครับกลัวซื้อมาประกอบแล้ว ไม่เข้ากันอะครับ กลัวมีปัญหาเกี่ยวการไม่ subport กันอะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

น้องไหม่ครับขอรายงานตัว คับ ford....

ยินดีต้อนรับครับ

http://support.asus.com/cpusupport/c...roduct=1&os=17

อัพไบออสด้วยเน้อ และแน่นอนว่า HTlink ไม่เต็ม
    คือจาก 3600MHz(1800MHz) จะได้แค่ 2000MHz(1000MHz)

Comment

ตามด้านบนเลยครับ

HTlink ไม่เต็ม คืออะไรหรือครับ แนะนำหน่อย

Comment

ขอบคุณมากครับ

คุณพี่ Zepherous

แต่ ขอ รบ กวน อะไรพี่สักหน่อยได้ไหม ครับ พอดีผมเป็นมือไหม่ หนะ ครับ

เลยไม่ค่อยจะมีความรูมากมาย เท่าไร ถ้าไม่รักเกลียด รบกวน แอดเมล์ ได้ไหมครับ จะขอสอบถาม หน่อยครับ

ford_pj4@hotmail.com ขอบพระคุณเป็น อย่างสูงคับ

Comment

็HT link คือ ค่าความเร็ว ส่งข้อมูลระหว่างแรมกับ CPU ครับ
          เพราะ AMD เอา ชุดควบคุมแรมที่อยุ่บนเมนบอร์ด ไปแปะไว้ในCPUเลย (สังเกตดู บอร์ดM2N-x จะมีชิพเซทอันเดียว)

มันส่งได้น้อยลง ความเร็วส่งข้อมูลแรม>>CPU ก็จะน้อยลง
          ถ้าใช้ทั่วๆไปก็ไม่เห็นผลมากหรอกครับ แต่มันเสียของ ประมาณนั้น แบบว่า ซื้อมาแต่ใช้ไม่หมดน่ะ

ลองดูที่นี่ เทคโนโลยี HT คือ Hyper transport
          http://www.buycoms.com/webboard/comm...age=1&mailid=1
          Last edited by Zepherous; 30 Mar 2009, 18:53:29.

Comment

งั้นแบบนี้ ผม ควรหาเมนบอดร์ ตัวอื่น มาใช้เพื่อจะได้ใช้ cpu อย่างเต็มที่ใช่ไหมคับ

ช่วยแนะนำ mainboard หน่อยครับ ตัวไหนที่น่าจะใช้กะมันได้อย่างเต็มประสิธิภาพ(เพื่อ เอาไว้ clock หน่อยน่าจะดี อิอิ)

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตามลายเซ็นผมครับเต็มแน่นอนครับ

Comment

ECS A790GXM-A Black Series อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไรคับ หาซื้อไดจากที่ไหนหรอ ครับ ช่วย แนะ นำ ด้วยนะครับ

Comment

Working...
                X