Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ออนบอร์ดตัวไหนแรงสุด ถ้าใช้กับอินเทล นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ออนบอร์ดตัวไหนแรงสุด ถ้าใช้กับอินเทล นะครับ

บอร์ดของอินเทล อะครับ ประมาณ e 5200 - 5300 อะครับ ตัวไหนมันแรง
    พอดีอยากเล่นออนบอร์ดแรงๆ แต่อยากได้ของอินเทลมากกว่า มีคนแนะนำ บอร์ด amd a780
    ที่ว่าการ์ดจอออนบอร์ด แรงอะ แต่ใช้กับ amd อะ อยากได้อินเทล 45 nm อะ รบกวนด้วยนะครับ

ที่เห็นก็มี P5N73-AM ชิพเซ้ตของ nVidia รับ FSB 800(รับ E5xxx) ได้พอดี
    อยู่รัดับเดียวกับ G31 แต่ออนบอร์ดน่าจะแรงกว่า เป็น Geforce 7050 เล่นเกมออนไลน์พอไหว

แต่ถ้าจะใช้ VGA ออนบอร์ด ไม่แนะนำตั้งแต่ได้ยินแล้วครับ ซื้อการ์ดระดับล่างๆสุดๆ GF8400GS
    ยังแรงกว่าหลายเท่า ราคาประมาณพันต้นๆเองครับ

Comment

ตามข้างบน

Comment

เอาเงินไปซื้อเมนบอร์ดระดับล่าง+การ์ดจอระดับล่างดีกว่าเช่น
        ASUS P5KPL-AM=1500
        +ASUS EN8400GS 256MB=1000
        ดีกว่าไปซื้อasus P5QL-EMที่มีการ์ดจอออนบอร์ดx4500=3800

555+
        ชอบลายเซนต์คุณnununuนะ55+
        Last edited by cheatnot; 30 Mar 2009, 16:22:50.

Comment

ถ้าคิดว่าเอาไปเล่นเกมส์ คงต้องซื้อการ์ดจอแยกดีที่สุด
          แต่ถ้าเอาไปเล่นเกมส์ออนไลน์ที่กราฟฟิคไม่หนักก็พอไหว

Comment

Working...
          X