Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5xxx กับ E7xxx BSEL mod ได้รึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5xxx กับ E7xxx BSEL mod ได้รึปล่าวครับ

อยากทราบครับ

CPU E5xxx กับ E7xxx มัน bsel mod ได้รึปล่าวครับ หรือได้เฉพาะบางบอร์ด

ถ้าไปใช้กับบอร์ด Asus P5KPL/1600 จะได้ป่าวครับ

ลากเบาๆ ก็ขึ้นละ 4 GHz นะ

Comment

ตามข้างบน

จิ้มนิดหน่อยก็ 4 แล้ว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        ลากเบาๆ ก็ขึ้นละ 4 GHz นะ
        หมายถึงไม่ต้อง Bsel ก็ลาก FSB ได้ไกลขนาดเลยหรอครับ

Comment

E5200 @ 4.0 GHz 320 x 12.5
          E7300 @ 4.0 GHz 400 x 10

แค่นั้นเอง จะ BSEL ให้เหนื่อยทำไม
          เมนบอร์ดตัวนี้ ไปได้อยู่แล้ว ปรับบัสนิดหน่อยเอง
          เพิ่มไฟ CPU / RAM เข้าไป
          ทดบัสแรมลง

Comment

บอร์ดตัวนี้กดแรมได้จึ๊งนึง บัส 800 กดลงได้แค่ 667 (ทด 3:5) ได้แค่ขำๆ

อยากลากไกล แรมต้องเทพนิดนึง

ลาก CPU ไป 4 กิ๊ก แรมล่อไป 1066 ไปหาแรมที่วิ่งบัส 1066 ไว้ละกัน (ลืมบอกว่าอันนี้ E5200)

ถ้าเล่นแรมบ้านๆ มักจะตายที่ 3 ต้นๆ

ส่วน bsel mod ไม่แน่ใจ รอท่านอื่นละกัน
            Last edited by phob; 31 Mar 2009, 10:35:50.

Comment

ของผมแรมบ้านๆๆได้ที่3.6 แต่ร้อนตับแล๊บ เอา3.4ตามลายเซ็นพอ

Comment

ผมเคยตัดฟอย Bsel E5200 กับ G31M

สรุป ทำ 2 ครั้ง ไม่ติดครับ

ปล.ตามนั้น

Comment

ผมว่า มันก็ลากง่ายอยู่แล้วนะครับ ไม่เห็นจำเป็นต้อง BSEL เลย
                  BSEL มันเหมาะสำหรับ CPU+MB รุ่นประหยัดแต่อยากแรง
                  แต่ถ้าอยากจะได้ประสบการณ์ใหม่ๆก็จัดไปเลย ถือเป็นฟามรู้ ไม่มีอันตรายอะไร

Comment

บอร์ดเทพมากๆ

Comment

Working...
                    X