Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่มไฟ Northbridge กันเท่าไหร่ครับ แล้วอุหภูมิเท่าไหร่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่มไฟ Northbridge กันเท่าไหร่ครับ แล้วอุหภูมิเท่าไหร่

อยากรู้อะครับ ตอนนี้ผม 1.3 อยู่ไม่รู้น้อยไปป่าว

ไม่ค่อยมีความรู้ตรงนี้ด้วยไคผ่านมาก็อธิบายหน่อย

คิดว่าเป็นสาเหตุทำให้ผมลากได้ไม่เยอะอะครับ อุอุ

ปกติผม จะไม่ค้อยได้เพิ่มไฟตรงนี้มากนัก นอกจากนานๆครั่งถึงจะเข้าไปเพิ่มสักที(ไม่ใหวร้อนมาก ขอบอก)
    ไฟตั้งไว้ 1.4 ความร้อนอยู่ที่ 45 อะ
    อยากรู้ด่วย+1

Comment

ถ้าคล๊อกโชว์พาว 1.5 ครับ

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
        ปกติผม จะไม่ค้อยได้เพิ่มไฟตรงนี้มากนัก นอกจากนานๆครั่งถึงจะเข้าไปเพิ่มสักที(ไม่ใหวร้อนมาก ขอบอก)
        ไฟตั้งไว้ 1.4 ความร้อนอยู่ที่ 45 อะ
        อยากรู้ด่วย+1
        วะวะวะว๊าว

Originally posted by eXzato View Post
        ถ้าคล๊อกโชว์พาว 1.5 ครับ
        เดียวจะไปจัดมั้ง ใช้อะไรระบายความร้อนอะครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้จัดไปครับ
          Last edited by Error_Pc; 29 Mar 2010, 13:37:15.

Comment

ผมตั้ง Auto ไม่รู้ว่ามันเท่าไหร่

Comment

ถ้าสมมุด ไม่ปรับเพิ่ม จะ oc ได้น้อยกว่าที่ปรับเพิ่มใช่ไหมครับ
              แล้วเราจะได้ส่วนไหนของ oc อ่า HTT กับ BUS หลอครับ ??? สงใสมานาน

Comment

ขอแบบละเอียดๆ เห็นถามกันบ่อย +1

Comment

ดันๆ
                  อยากรู้เหมือนกัน

Comment

HTT มันวิ่งสูง ก็คงต้องเพิ่มไฟให้มัน เมื่อได้ไฟ ได้ความแรง ก็จะได้ความร้อนตามมาด้วย

Comment

Comment

Working...
                      X