Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีผมซื้อลำโพงBose C3 มาครับอยากได้สาย cable หัวทอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีผมซื้อลำโพงBose C3 มาครับอยากได้สาย cable หัวทอง

ช่วยแนะนำ ยี่ห้อดีๆหน่อยครับ
    และก็อยากทราบว่า มันเสียงมันต่างกัน กับตัวที่มันให้มากับ ลำโพงไหมเอ๋ยครับ

รบกวนทีครับ

ต่างแหงๆ สายแถมโบส ห่วยจะตาย

Comment

ใจเย็นๆนะครับ ลองหาข้อมูลสักพัก เดี๋ยวจะเป็นเหมือนผมเล่นไม่จบ อัพไปเรื่อย

ถ้าฟังเพลงอยากได้แบบสุดๆหน่อย ไม่ต้องเสียเงินหลายครั้ง หาข้อมูล dac ที่มี usb แล้วใช้สายสัญญาณดีๆหน่อย rca to mini

เตรียมเงินไว้เลย 4,000บ. ขึ้นไป

เคยใช้ c5 มาก่อน

ยังไงหาข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

Comment

ถ้ายังไง มี รูปของ หรือรุ่น ยี่ห้อ
        ไงช่วยรบกวนช่วยลงบอกทีนะครับ
        จะได้ไปหาซื้อถูกตัวหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

ตามครับ

กระทู้ com3 5555

Comment

ให้ข้อมูล ถ้าแนะนำเอาตามที่ผมได้ใช้มากับ c5 นะครับ

carat hd1v (5,500) สายไปให้ร้าน bom bom ฟอร์จูน ชั้น3 ทำเป็นของ kimber (ประมาณ 1,500)
            ส่วนสาย usb ผมใช้ของ monster (900) แต่มันไม่ต่างกับสาย usb ที่แถมให้มาเท่าไรอันนี้รู้สึกไม่คุ้ม

แนะนำเผื่อไปเอา carat hd1v มา หา power supply 9v ดีๆ มาต่อใช้เสียงจะยิ่งดีขึ้นมาอีก

dac ที่ผมเคยต่อใช้ก็จะมี super pro 707 ตัวอัพเกรดอีกตัว แต่ผมไม่ชอบเพราะมัน สดใส จัดจ้าน เพราะ bose ก็ใสอยู่แล้ว super pro จะเหมาะกับ Klipsch มากกว่า พอดีมี Klipsch Promedia GMX 2.1 อีกตัว

Comment

อ๋อครับ
              แล้วถ้าผมหาซื้อสาย ของ ยี่ห้อ monster ถือว่าโอเค เลยใช่ไหมครับ
              แต่ยังว่าครับ ฟังกับ PC เสียงจะ ฟังแล้วรู้สึกไหมครับ หรือว่า ยังไงเอ๋ยครับ

Comment

ลงทุนกับสายและแจ๊ค ควรไม่เกิน 10% ของราคาทั้งชุด ไม่งั้นจะเสียเปล่า

Comment

ผมว่าลองเบิร์นลำโพงโดยใช้สายแถมมาให้ไปก่อนสักพัก แล้วค่อยหาสายดีๆมาเปลี่ยน จะดีกว่า
                  จะได้เห็นความแตกต่าง

Comment

Working...
                  X