Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อ Router Modem 4 port ยี่ห้อไหนถูกๆดีๆครับ อันเก่า Port มันเสียใช้ได้แค่ 2 ช่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อ Router Modem 4 port ยี่ห้อไหนถูกๆดีๆครับ อันเก่า Port มันเสียใช้ได้แค่ 2 ช่อง

ตอนนี้ผมใช้ของ tactio 4 Port อยู่ อายุก็พอสมควรแหละ 4 ปีกว่าได้แล้วยังไม่เสียเลย แต่ผมมีความจำเป็นต้องเพิ่มจำนวนเครื่องใช้งานในระบบ ซึ่งตอนนี้มันใช้ได้แค่ 2 ช่อง เองจาก 4 ช่อง ผมลองแกะดูหลายรอบแล้ว รวมถึงทำความสะอาดหน้าสัมผัสที่เป็นทองแดง รวมไปถึงเปลี่ยนสายใหม่ ก็ยังไม่ได้ จนปัญญาเลย อาการนี้น่าจะเป็นจากอะไรครับ ตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่เคยต่อจนครบ 4 ช่องเลย พอมาตอนนี้ลองต่อดู พึ่งรู้ว่ามันใช้ไม่ได้ ก็เลยว่าไหนๆแล้วซื้อตัวใหม่เลยละกัน ตอนนี้มียี่ห้อไหนน่าสนใจบ้างครับ งบไม่มากครับประมาณ 2500 - 2600 บาท อยากได้แบบที่รองรับ wireless lan class b/g สัญญาณแรงๆด้วยอ่ะครับ แล้วก็มีช่องเสียบ 4 ช่องเราเตอร์ด้วยเหมือนเดิม คือผมไม่ค่อยทราบเรื่องเกี่ยวกับพวกนี้เลย กลัวไปซื้อที่ร้านเค้าแล้วบอกไม่ถูก ขอบคุณมากครับ

มีหลายยี่ห้อเลยครับ

ถ้าซื้อก็หาพวกที่มัน all in one นะครับ

และถ้าอยากได้สัญญาณแรงๆก็หาที่เป็นสองเสา ที่ผมเคยเห็นมีก็ 3com linksys belkin ยี่ห้ออื่นๆก็มีอีกเยอะ จำไม่ได้แล้ว ราคาก็ไม่เกินงบหรอก

Comment

เชียร์ netgear dg834g ราคา1900

Comment

Working...
      X